#165888 gửi bởi hoaitrang
Ngày 18 Tháng 01 2015 , 22:23
Chào các bác, lâu rồi em không vọc nuke , giờ xếp đang kêu làm web nên vọc lại,( em không biết lập trình gì đâu), em đang sử dụng nuke 4.0.40, mà cấu trúc nó khác với với 3.4 nhỉ, mày mò mãi không ẩn được cái logo ở trên trình duyệt với logo ở banner, bác nào hướng dẫn cho em với ạ, rồi sửa lại thông tin ở cái footer nữa

Hình ảnh

Hình ảnh

EM làm web về giáo dục, cần sử dụng cái module tra cứu điểm với thời khóa biểu, quản lí văn bản không biết nó có dùng được cho nuke 4.0.x không vậy?
Cảm ơn các bác đã đọc và mong các bác giúp đỡ cho
#165892 gửi bởi caophong
Ngày 18 Tháng 01 2015 , 22:40
Để thay logo: ta vào đường dẫn sau trong admin control panel
yourdomain/admin/index.php?language=vi&nv=settings&op=main
để chọn logo khác hoặc, bạn tạo một logo cho riêng mình. đặt tên là logo.png
sau đó vào admin.
/admin/index.php?language=vi&nv=upload
click vào folder images, upload file logo bạn vừa tạo để ghi đè lên logo cũ
sau đó ra ngoài site refresh là OK.

Còn ẩn cái logo trên trình duyệt thì bạn xóa cái favicon.ico trong theme bạn đang sử dụng là được
Truy nhập hosting account
vào đường dẫn: themes/themecủa bạn, sau đó đổi tên hoặc xóa file favicon.ico,
nếu refresh lại site mà không hết thì xóa cache rồi refresh lại
#165898 gửi bởi hoangvan359
Ngày 19 Tháng 01 2015 , 03:19
caophong đã viết:Để thay logo: ta vào đường dẫn sau trong admin control panel
sau đó vào admin.

Còn ẩn cái logo trên trình duyệt thì bạn xóa cái favicon.ico trong theme bạn đang sử dụng là được

Phải đổi tên giống logo cũ đề đè lên à bác, không tùy chỉnh logo khác rồi lúc đổi logo mình đổi tên không thôi. Tính em thích vọc vạch logo nên thiết kế 2-3 cái, nhiều khi đến tết hay là dịp gì đó lại đem ra thay. Nếu tải lên rồi đè hoài vậy cũng mệt thật
#165904 gửi bởi anhyeuviolet
Ngày 19 Tháng 01 2015 , 19:41
hoangvan359 đã viết:Phải đổi tên giống logo cũ đề đè lên à bác, không tùy chỉnh logo khác rồi lúc đổi logo mình đổi tên không thôi. Tính em thích vọc vạch logo nên thiết kế 2-3 cái, nhiều khi đến tết hay là dịp gì đó lại đem ra thay. Nếu tải lên rồi đè hoài vậy cũng mệt thật

Bạn caophong ở trên hướng dẫn chính xác rồi. Bạn nói gì hè ?! 2 topic rồi nhen. :-

Cổng nhôm đúc Nhật Bản
http://www.asuzac-acm.com.vn/vi/acm/cong-nhom-duc/
#165906 gửi bởi caophong
Ngày 19 Tháng 01 2015 , 19:58
hoangvan359 đã viết:Phải đổi tên giống logo cũ đề đè lên à bác, không tùy chỉnh logo khác rồi lúc đổi logo mình đổi tên không thôi. Tính em thích vọc vạch logo nên thiết kế 2-3 cái, nhiều khi đến tết hay là dịp gì đó lại đem ra thay. Nếu tải lên rồi đè hoài vậy cũng mệt thật

Chỉ là cách mình đặt tên thôi mà. nếu muốn giữ lại logo cũ thì đổi tên cái cũ thành logo-old.png. rồi upload cái mới logo.png vào, còn không thì đặt tên các logo mới thiết kế là logo1.png, logo2,..., sau đó muốn dùng logo nào thì vào yourdomain/admin/index.php?language=vi&nv=settings&op=main, để chọn cái logo mình muốn dùng.
thế thôi.
#178428 gửi bởi ccmm05b024
Ngày 02 Tháng 07 2016 , 13:32
caophong đã viết Để thay logo: ta vào đường dẫn sau trong admin control panel
sau đó vào admin.

Chào anh. Em dùng Nk4, em làm theo hướng dẫn anh chia sẽ. Đã đổi tên thành logo.png và upload vào forder About vẫn không thấy thay đổi gì, mặc dù đã xóa cache như anh nói.
Em làm như anh nhưng không thấy folder images làm sao upload ảnh lên forder đó đc.
Cảm ơn anh giúp đỡ.