#5338 gửi bởi vinhduy
Ngày 11 Tháng 06 2007 , 01:20
cám ơn bạn, ngoài ra mình còn bị lỗi này không biết tại sao nữa, mình dùng firefox thì khi đăng nhập xong thì bị văng ra còn ie thì không bị đã nhiều lần mà tình trạng cũng như vậy. Đã thử trên localhost và trên free host
#5339 gửi bởi nedka
Ngày 11 Tháng 06 2007 , 13:46
Không chỉ có HTML, một file PHP cũng có thể bị biến dạng khác nhau trong nhiều trình duyệt, sự khác nhau xảy ra chủ yêu do các yêu cầu POST/GET giữa máy chủ và trình duyệt, có cái hỗ trợ tốt hơn cái kia. Ví dụ như Country Flags MOD mình viết cho phpBB3, lúc đầu thiếu một vài mảng kiểm tra dữ liệu trong ucp_register.php nên một loạt thành viên đăng ký trên Wonasti, ai cũng đều được yêu cầu chọn quốc kỳ khi đăng ký nhưng đăng ký xong lại chẳng có quốc kỳ nào được cập nhật. Ngoại lệ, chỉ có ai xài Firefox mới được cập nhật!

Nếu không phải lý do như trên, chỉ còn là vấn đề session. Bạn đang xài RC1? Thử tải một bản CVS mới nhất ngày hôm nay của phpBB3, xem file docs/CHANGELOG.html, bạn sẽ thấy có nhiều lỗi session được sửa: hàm tạo session, khách không cần session (&sid=xxxx) trong địa chỉ... Mình không sử dụng RC1 mà mỗi ngày cập nhật từ các bản CVS nên lâu nay không hề thấy bị vậy nữa (lúc trước bị vài lần dù cố gắng đăng nhập lại). Có lẽ bạn nên chờ RC2 phát hành! Idea

phpBB are writing on HTC Shift...
#16766 gửi bởi tbm
Ngày 21 Tháng 04 2008 , 21:10
Xin chào các anh chị và các bạn. Nhờ diễn đàn này mà tôi tìm được bộ gõ AVIM cho phpBB3 forum của chúng tôi. Cám ơn các anh chị nhiều lắm! Tôi đã cài đặt xong AVIM và, như tài liệu hướng dẫn đã nói rõ, bộ gõ này chỉ có thể dùng khi phần ngôn ngữ Việt được chọn. Xin hỏi là có cách nào để bộ gõ cũng hoạt động trong cả ngôn ngữ English không? Giao diện duy nhất ở forum chúng tôi là ProSilver. Rất cám ơn sự hướng dẫn của các anh chị.