#181592 gửi bởi evit_08
Ngày 04 Tháng 12 2016 , 19:53
Nghe nói nuke được giải thưởng cao lắm. Đồ của người việt mình mà. Mình cài lên cũng thấy ổn
Mà có 1 điều vì là người mới muốn hỏi 1 câu hỏi để làm web mà không thấy có người hỗ trợ. Diễn đàn này không có tuyển mem làm quản trị sao? Thấy thất vọng hơn một số CMS khác như joomla và wordpress
Rất mong admin thông cảm vì đóng góp trên
#181595 gửi bởi evit_08
Ngày 04 Tháng 12 2016 , 23:17
Vậy bác cho em hỏi luôn ạ. Cái Freecontent có sẵn của Nukeviet ấy
1. Tại sao trong phần Thiết lập layout nó không có. Có phải của em bị lỗi hay gì không? vì cài thêm 1 cái mới nó đều hiện trong đó.
2. Làm thế nào để nó hiện bài viết ra trang chủ. em đã vào mục cấu hình để chọn nó mà nó báo lỗi 404
#181603 gửi bởi nambmtk1993
Ngày 05 Tháng 12 2016 , 16:22
:D :D
Cái đó không phải lỗi đâu bạn ạ. Mà là bên NukeViet thiết kế cái module freecontent như thế đó bạn. Bạn cứ để ý tất cả các module hiển thị ở Layout đề có icon quả địa cầu ở góc bên phải mỗi khi chọn module. Còn riêng module freecontent thì không có. Tức là module đó không hiển thị ở ngoài trang chính của module đó. Mà chỉ là 1 module hiển thị theo kiển block. Tức là bật kéo thả block lên mới có
#181624 gửi bởi trinhthinhvn
Ngày 07 Tháng 12 2016 , 10:20
evit_08 đã viết Nghe nói nuke được giải thưởng cao lắm. Đồ của người việt mình mà. Mình cài lên cũng thấy ổn
Mà có 1 điều vì là người mới muốn hỏi 1 câu hỏi để làm web mà không thấy có người hỗ trợ. Diễn đàn này không có tuyển mem làm quản trị sao? Thấy thất vọng hơn một số CMS khác như joomla và wordpress
Rất mong admin thông cảm vì đóng góp trên

bạn cứ nói câu nói của bạn, hiện cộng đồng nukeviet cũng khá nhiều người dùng và các doanh nghiệp đang có xu hướng chọn mã nguồn nuke để thuận tiện dùng theo cách của người việt. Mem thì vãn có bạn nhé. Nếu bạn có vấn đề gì cần cao siêu hơn bạn có thể gửi issuse lên https://github.com/nukeviet/nukeviet/issues

Thiết kế và nâng cấp website nukeviet và wordpress: https://thinhweb.com/dich-vu-thiet-ke-website/