Nội quy chuyên mục: Với người báo lỗi:
- Chuyên mục này dùng để báo lỗi cho bộ code gốc NukeViet được phát hành. Các module không thuộc hệ thống vui lòng báo lỗi trong các chuyên mục riêng.
- Đề nghị tìm kiếm trước khi gửi bài, tránh báo lỗi trùng lặp.
- Mọi thông báo lỗi vui lòng cung cấp các thông tin về phiên bản NukeViet 3, môi trường thử nghiệm (Máy chủ, phiên bản php, phần mềm server, trình duyệt bạn sử dụng....). Kèm theo ảnh chụp hoặc thông báo lỗi.
- Các bài viết không đầy đủ thông tin chúng tôi sẽ xóa và không báo lại.

Với đội code:
- Kiểm tra các báo lỗi của người sử dụng gứi tới (qua email, forum hoặc trên code) để liệt kê tập trung một chỗ và trả lời kịp thời.
- Kiểm tra và trả lời người báo lỗi kịp thời. Nếu có thể, hãy link đến bản fix lỗi.
#67247 gửi bởi nnhlinh
Ngày 28 Tháng 09 2010 , 01:01
kollersi đã viết:
nnhlinh đã viết:
kollersi đã viết:Em bị cái lỗi này :

Mã: Chọn hết
Nên chú ý: Undefined index: rss in file /includes/core/user_functions.php on line 84

Nó cứ hiện lên ở ngoài trang và admin - refesh lại cái thì mất . chưa thấy bị ảnh hưởng gì nhưng nhìn bực quá chừng. Anh em nào biết fix cái nay ko

Trước mình update theo google code cũng bị như bạn sau khi up r345 đến r347; bản tải file updateR2toR3 giải nén rồi up theo hướng dẫn là hết bị!

Mình up đến r49 rồi đó chứ , mình xài 2 trang web xài 2 module, 1 cai module download, 1 cái module news, đều up google đến r49 thì bị mầ lúc bị lúc ko , Refesh là hết. mà doi khi vào lại nó lại bị tiếp

Mình update theo google sau khi thay đổi modun rss sẽ bị lỗi, theo mình bạn làm theo hướng dẫn update RC2 to RC3 sẽ hết! Mình đã hết lỗi rồi

“To be or not to be, that's a question'' - Tồn tại hay không tồn tại ? - Tôi tư duy nghĩa là tôi tồn tại. Hamlet - Shakespeare Hasitec Co.Ltd : http://hasitec.vn & http://hasitec.com.vn
#67251 gửi bởi hoandateh
Ngày 28 Tháng 09 2010 , 02:05
Đây không biết có thể coi là một lỗi không nhỉ???
Trong tập tin admin\modules\upload\main.php dòng thứ 153 có dòng
<link rel="StyleSheet" href="' . NV_BASE_SITEURL . 'themes/admin_default/css/admin.css" type="text/css" />

Có nghĩa là: Khi làm giao diện admin khác giao diện admin mặc định thì vào modules upload nó sẽ gọi tập tin admin.css của giao diện mặc định chứ không phải là giao diện do người sử dụng thay đổi.
#67258 gửi bởi vuthao
Ngày 28 Tháng 09 2010 , 03:05
PhuThaBin đã viết:Trong phần soạn thảo văn bản của ckedito, khi xuống dòng có vẻ như không được chuẩn.
Khi tạo một Quản trị (cho quản lý modul tin tức) thì làm việc trong khung soạn thảo, cửa sổ upload không đầy đủ được như Điều hành chung. Khi tạo ra một folder hay xóa một folder thì bị xóa luôn cả phần foderr news.
Sao bản: http://ckeditor.com/demo này chuẩn thế nhỉ? Có phải news của nukeviet dùng cái này không ạ?
Không biết có ai bị như mình không?
Hôm may backup trước không thì toi cả đống ảnh. Hic hic

Bạn có thể gửi tài khoản hosting và tài khoản portal qua tin nhắn để mình kiểm tra lại trên host của bạn.
#67260 gửi bởi vuthao
Ngày 28 Tháng 09 2010 , 03:16
HoanDateh đã viết:Đây không biết có thể coi là một lỗi không nhỉ???
Trong tập tin admin\modules\upload\main.php dòng thứ 153 có dòng
<link rel="StyleSheet" href="' . NV_BASE_SITEURL . 'themes/admin_default/css/admin.css" type="text/css" />

Có nghĩa là: Khi làm giao diện admin khác giao diện admin mặc định thì vào modules upload nó sẽ gọi tập tin admin.css của giao diện mặc định chứ không phải là giao diện do người sử dụng thay đổi.

Cái đó cần sửa lại thành:
<link rel="StyleSheet" href="' . NV_BASE_SITEURL . 'themes/'.$global_config['admin_theme'].'/css/admin.css" type="text/css" />
#67277 gửi bởi nnhlinh
Ngày 28 Tháng 09 2010 , 04:39
Mình bị lỗi này, không biết có phải lỗi không? http://nukeviet.vn/phpbb/viewtopic.php?f=105&t=12739; Mong nhận được sự hỗ trợ của các bạn, xin chân thành cảm ơn!

“To be or not to be, that's a question'' - Tồn tại hay không tồn tại ? - Tôi tư duy nghĩa là tôi tồn tại. Hamlet - Shakespeare Hasitec Co.Ltd : http://hasitec.vn & http://hasitec.com.vn
#67303 gửi bởi manh9x
Ngày 28 Tháng 09 2010 , 10:46
Thông tin hệ thống:

Phiên bản NukeViet 3.0.11
Phiên bản PHP 5.2.12
Giao thức giữa máy chủ và PHP Apache, apache2handler
Hệ điều hành máy chủ LINUX
Phiên bản MySQL 5.1.49

Tôi xin báo với Ban Quản Trị NukeViet kết quả test NukeViet 3.0 như sau:

Không thể sử dụng được Open ID... Phiền Ban quản trị xem xét !
Mình đã test trên cái host khác nhau cũng không thể sử dụng được. Ngay cả khi mình tải bản RC2 ở ngoài trang chủ về cài đặt, chưa chỉnh sửa gì cả vẫn không thể dùng được Open ID.

Rất mong nhận được câu trả lời cùng sự hỗ trợ của đội ngũ coder

http://vaykhongthechaphn.com -> Vay tiền nhanh - Giải ngân gấp - Trực tiếp từ ngân hàng
#67313 gửi bởi viet7641
Ngày 28 Tháng 09 2010 , 12:01
Em bị lỗi này - các bác xem giúp ạ.
Nên chú ý: Undefined index: siteinfo_publtime in file /modules/download/siteinfo.php on line 19
Nên chú ý: Undefined index: siteinfo_users_send in file /modules/download/siteinfo.php on line 39
Hình ảnh
#67320 gửi bởi vuthao
Ngày 28 Tháng 09 2010 , 16:30
viet7641 đã viết:Em bị lỗi này - các bác xem giúp ạ.
Nên chú ý: Undefined index: siteinfo_publtime in file /modules/download/siteinfo.php on line 19
Nên chú ý: Undefined index: siteinfo_users_send in file /modules/download/siteinfo.php on line 39

Lỗi này bạn chưa upload file: download\language\admin_vi.php để thay thế file cũ.
#67321 gửi bởi vuthao
Ngày 28 Tháng 09 2010 , 16:34
manh9x đã viết:Thông tin hệ thống:

Phiên bản NukeViet 3.0.11
Phiên bản PHP 5.2.12
Giao thức giữa máy chủ và PHP Apache, apache2handler
Hệ điều hành máy chủ LINUX
Phiên bản MySQL 5.1.49

Tôi xin báo với Ban Quản Trị NukeViet kết quả test NukeViet 3.0 như sau:

Không thể sử dụng được Open ID... Phiền Ban quản trị xem xét !
Mình đã test trên cái host khác nhau cũng không thể sử dụng được. Ngay cả khi mình tải bản RC2 ở ngoài trang chủ về cài đặt, chưa chỉnh sửa gì cả vẫn không thể dùng được Open ID.

Rất mong nhận được câu trả lời cùng sự hỗ trợ của đội ngũ coder

Bài viết của bạn mình đã xóa rất nhiều lần để bạn báo lỗi lại, với bằng đó thông tin bạn cung cấp không đủ để biết lỗi của tại sao.

Thông tin hệ thống:

Phiên bản NukeViet:
Nơi tải mã nguồn này:
Ngày tải:

Môi trường thử nghiệm:
Máy chủ: (localhost hoặc tên host)
Phần mềm tạo localhost (tên, phiên bản) hoặc cấu hình của máy chủ.
Các thông số máy chủ: bạn có thể tìm thấy tại Admin Control Panel của NukeViet mục: Cấu hình PHP, Các tiện ích mở rộng trong module “Thông tin”

Nếu được bạn gửi thông tin hosting và tài khoản qua tin nhắn diễn đàn để mình kiểm tra.
#67422 gửi bởi bungbu84
Ngày 29 Tháng 09 2010 , 22:18
Có một lỗi báo khá lâu rồi từ RC2 nhưng bác Tú có chỉ mà không làm được (xóa cache trong root/cache)
Thông tin hệ thống:

Phiên bản NukeViet: Nukeviet RC3
Nơi tải mã nguồn này: code.google
Ngày tải: 29/9/2010

Môi trường thử nghiệm:
Máy chủ: localhost (Xampp) và cả trên hosting (nongsanhaiduong.com)
Phần mềm tạo localhost (tên, phiên bản) hoặc cấu hình của máy chủ.
Các thông số máy chủ: bạn có thể tìm thấy tại Admin Control Panel của NukeViet mục: Cấu hình PHP, Các tiện ích mở rộng trong module “Thông tin”

Lỗi: Kích hoạt chế độ kiểm tra và chặn các máy tình dùng proxy (ở các mức độ) đều không hoạt động. Dù xóa cache và làm lại, sau khi lưu xong nó vẫn trở về trạng thái không kiểm tra. Và dùng các trình duyệt Chrome, IE, FF duyệt đều thấy không hoạt động.
Đính kèm
(98.85 KB) Đã tải về 71 lần

-----------------------------------