Nội quy chuyên mục: - Khu vực này chỉ dành cho việc thảo luận phát tluanajthemeblock và các tính năng mới cho hệ thống.
- Tên topic chính là tên Block, Module, Theme. Không được đặt tên Block, Module, Theme trùng với Block, Module, Theme đã có.
- Các thảo luận cho block nào phải được gửi ngay tại topic mà người đầu tiên gửi nó lên.
- Vui lòng không gửi câu hỏi và các yêu cầu trợ giúp tại đây. Topic vi phạm nội quy sẽ bị xóa ngay lập tức!
#109516 gửi bởi pheroson
Ngày 23 Tháng 02 2012 , 11:10
Làm sao để fix nó về 1 bên trái để chèn block khác vào hả bạn, giống trang của bạn vậy đó. Chỉnh ở đâu vậy, bạn có thể hướng dẫn giúp với

Thanks bạn, block hay nhưng mình vẫn chưa chỉnh được
#109535 gửi bởi billkiem
Ngày 23 Tháng 02 2012 , 22:32
trankhuyen đã viết:Bạn giải nén ra.
file: jquery.easynews.js để vào thư mục themes/tentheme/js bạn sử dụng
file : block_newscenternhat.tpl bạn copy vào thư mục themes/tentheme/modules/news/
tất cả các hình trong images bạn copy vào thư mục themes/tentheme/images/
file: module.block_newscenternhat.php bạn copy vào modules/news/blocks

ảnh block
Hình ảnh

cảm ơn bạn nhiều nha!
#109554 gửi bởi kiepgiangho79
Ngày 24 Tháng 02 2012 , 01:55
thanks u để mình thử cái đã trông rất đẹp

https://www.facebook.com/gioithieunhadattanan
Hãy Cùng Nhau Hướng Về Hoàng Sa - Trường Sa
Paracel islands and Spratly islands belong to Viet Nam :)
Hoàng sa và Trường Sa là của Việt Nam :)
هوانغ سا وترونغ سا هما جزر في فييت نام :)
#109851 gửi bởi kiepgiangho79
Ngày 28 Tháng 02 2012 , 11:22
trankhuyen đã viết:Chỗ mà bạn bảo không có đâu phải, mà đó là block có sẵn trong module news mà bạn
đó là global.block_blocknews
mình bố trí như vậy thôi

cái này nè

https://www.facebook.com/gioithieunhadattanan
Hãy Cùng Nhau Hướng Về Hoàng Sa - Trường Sa
Paracel islands and Spratly islands belong to Viet Nam :)
Hoàng sa và Trường Sa là của Việt Nam :)
هوانغ سا وترونغ سا هما جزر في فييت نام :)
#110086 gửi bởi rinvt
Ngày 02 Tháng 03 2012 , 11:52
botay đã viết:Nhờ bạn hướng dẫn làm phần "không có" trong hình dưới luôn đi bạn?

Bạn chọn 7 bản tin thì oke ngay thôi mà . Minh2 thấy block này đẹp nhưng có một lỗi nhỏ là khi kích hoạt tính năng này thì mấy links liên kết có dấu gạch chân khi rê chuột vào ( theme mặc đình là không có ) . tác giả biết chỉnh ở đâu xin hướng dận giúp với
#110492 gửi bởi pertoper
Ngày 08 Tháng 03 2012 , 05:47
Cảm ơn bạn đã share, block tuyêt vời mình cài đặt và chạy ngon nghẻ. Cho mình hỏi thêm là làm sao để thêm cái block global.block_blocknews vào sát bên phải của block này vậy. Mình dùng theme default, bật kéo thả block thêm cái block global.block_blocknews vào là nó chèn xuống dưới :-/. Cảm ơn bạn nhiều