#184471 gửi bởi anhtrangxua5
Ngày 15 Tháng 05 2017 , 11:21
Mình có vấn đề như sau:
Cài đặt module tin-tuc (ảo của news), chọn các nhóm được xem là thành viên chính thức.
Đặt module tin-tuc làm trang mặt định trên trang chủ.
1. Khi ra trang chủ xuất hiện trang trắng khi site tự chuyển sang trang login:
2. Tại trang quản lý module thì không sửa được Các nhóm được xem cho mudule tin-tuc

Các bạn kiểm tra giúp mình với nhé.

Mình dùng trên localhost với xampp

Cuộc sống chỉ có một điều đáng được gọi là thành công, đó là sống và bước đi trên con đường mình đã chọn
#184541 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 18 Tháng 05 2017 , 08:18
Mình vừa cài đặt mới nhưng không thấy lỗi như bạn mô tả.

- Phần chuyển trang ra trang trắng có thể bạn sử dụng giao diện riêng không hoạt động tốt
- Phần sửa không được các nhóm của module có thể bạn nhầm lẫn, ví dụ Nếu chọn đồng thời thành viên chính thức và tất cả thì sau khi lưu chỉ còn tất cả (vì tất cả bao gồm cả thành viên chính thức)

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#184559 gửi bởi anhtrangxua5
Ngày 18 Tháng 05 2017 , 18:13
Cảm ơn bạn đã quan tâm.

Xác nhận lỗi chuyển không có khi cài mới lại, mình không biết vì sao, nhưng mình vẫn dùng giao diện default

Còn vấn đề không phân quyền được ai được xem module news khi module news được đặt làm trang chủ, nhưng có cách giải quyết bằng đặt một module khác làm trang chủ, rồi vào quản lý module phân quyền chỉ có thành viên chính thức xem cho news rồi mới trở ra cấu hình lại news làm mặt định trên trang chủ

hinh minh hoa

Cuộc sống chỉ có một điều đáng được gọi là thành công, đó là sống và bước đi trên con đường mình đã chọn