Nội quy chuyên mục: Với người báo lỗi:
- Chuyên mục này dùng để báo lỗi cho bộ code gốc NukeViet được phát hành. Các module không thuộc hệ thống vui lòng báo lỗi trong các chuyên mục riêng.
- Đề nghị tìm kiếm trước khi gửi bài, tránh báo lỗi trùng lặp.
- Mọi thông báo lỗi vui lòng cung cấp các thông tin về phiên bản NukeViet 3, môi trường thử nghiệm (Máy chủ, phiên bản php, phần mềm server, trình duyệt bạn sử dụng....). Kèm theo ảnh chụp hoặc thông báo lỗi.
- Các bài viết không đầy đủ thông tin chúng tôi sẽ xóa và không báo lại.

Với đội code:
- Kiểm tra các báo lỗi của người sử dụng gứi tới (qua email, forum hoặc trên code) để liệt kê tập trung một chỗ và trả lời kịp thời.
- Kiểm tra và trả lời người báo lỗi kịp thời. Nếu có thể, hãy link đến bản fix lỗi.
#60758 gửi bởi thanhbh
Ngày 10 Tháng 08 2010 , 22:57
Mình chưa tìm hiểu hết các chức năng của hệ thống NV3 nên ko biết có nhầm không. Nhưng mình mạnh dạn góp ý thế này.
Đội code nên làm thêm phần điều khiển trong ACP dành cho table CSDL xxx_vi_modfuncs, cái nào được phép chỉnh sửa thì chỉnh sửa. Nếu được thì có thể tùy biến cái menu ngang hay.

Thứ 2: Khi thêm 1 modules ảo và xóa bỏ nó thì không triệt để, các table của module đó được xóa nhưng trong xxx_setup_modules thì vẫn còn nên khi click vào cài đặt module trong ACP vẫn hiển thị module ảo đó
#62834 gửi bởi thanhbh
Ngày 24 Tháng 08 2010 , 20:35
Đã phản ánh 1 lần nhưng đội code ko quan tâm, nay báo lại:
1. Xóa bỏ module ảo không triệt để. [url](viewtopic.php?f=105&t=11575)[/url]
2. rewrite lúc không kích hoạt đa ngôn ngữ và loại bỏ kí tự ngôn ngữ trên url thì ko được.
#62836 gửi bởi bungbu84
Ngày 24 Tháng 08 2010 , 20:54
Cái rewrite mình thấy hoạt động bình thường. Còn cái module ảo, mình thấy đó k phải là lỗi. Theo mình đội code để lại ở mục các module ảo hoá nhằm dễ phục hồi sau này, hoặc 1 lý do nào đó nhưng là "âm mưu" của đội code có mục đích chứ k phải vô dụng. Nếu bạn thích có thể tự xây dựng 1 trang drop luôn cái trường dữ liệu đó đi là được mà.

-----------------------------------
#62846 gửi bởi vuthao
Ngày 24 Tháng 08 2010 , 22:17
thanhbh đã viết:Đã phản ánh 1 lần nhưng đội code ko quan tâm, nay báo lại:
1. Xóa bỏ module ảo không triệt để.
2. rewrite lúc không kích hoạt đa ngôn ngữ và loại bỏ kí tự ngôn ngữ trên url thì ko được.

1) Trong bảng xxx_setup_modules, bảng này dùng chung cho tất cảc các ngôn ngữ nên ko thể xóa được bạn.
2. rewrite lúc không kích hoạt đa ngôn ngữ và loại bỏ kí tự ngôn ngữ trên url thì ko được: Bạn đang dùng phiên bản nào, nếu dùng bản < 3.0.08 bạn nên nâng cấp lên
#62850 gửi bởi thanhbh
Ngày 24 Tháng 08 2010 , 22:39
bungbu84 đã viết:Cái rewrite mình thấy hoạt động bình thường. Còn cái module ảo, mình thấy đó k phải là lỗi. Theo mình đội code để lại ở mục các module ảo hoá nhằm dễ phục hồi sau này, hoặc 1 lý do nào đó nhưng là "âm mưu" của đội code có mục đích chứ k phải vô dụng. Nếu bạn thích có thể tự xây dựng 1 trang drop luôn cái trường dữ liệu đó đi là được mà.

Cái này chắc đội code mới trả lời được nhưng tôi thấy nếu để lại thành vô dụng với lại xóa module ảo đi rồi thì csdl đi theo cũng mất không thể phục hồi.
vuthao đã viết:1) Trong bảng xxx_setup_modules, bảng này dùng chung cho tất cảc các ngôn ngữ nên ko thể xóa được bạn.

Không phải xóa table đó mà là xóa các Field chứa thông tin về module ảo đã bị xóa nhưng vẫn tồn tại trong nó.
#62879 gửi bởi thanhbh
Ngày 25 Tháng 08 2010 , 00:30
bungbu84 đã viết:Thì mình bảo làm 1 cái drop nó đi. Khi nào cần tui xem lại bỏ luôn vào phần xoá cho nó ok!

Cảm ơn sự nhiệt tình của bạn! Cái đó dùng delete chứ ko phải drop bạn à. Drop là đi nguyên cái table đó
Đó chẳng qua là tôi thấy ko hợp lý thì tôi báo cho đội code vậy thôi để cho nukeviet hoàn thiện. Chứ sửa mấy cái đó đối với tôi là chuyện vặt.
#62925 gửi bởi bungbu84
Ngày 25 Tháng 08 2010 , 03:13
;)) câu lệnh MSQL, nói vậy mà k phải làm vậy. :D
riêng cái vấn đề của bạn mỗi người một suy nghĩ khác bạn à. Tuy nhiên, tôi cũng thấy như bạn về chuyện này :P

-----------------------------------