Nội quy chuyên mục: Với người báo lỗi:
- Chuyên mục này dùng để báo lỗi cho bộ code gốc NukeViet được phát hành. Các module không thuộc hệ thống vui lòng báo lỗi trong các chuyên mục riêng.
- Đề nghị tìm kiếm trước khi gửi bài, tránh báo lỗi trùng lặp.
- Mọi thông báo lỗi vui lòng cung cấp các thông tin về phiên bản NukeViet 3, môi trường thử nghiệm (Máy chủ, phiên bản php, phần mềm server, trình duyệt bạn sử dụng....). Kèm theo ảnh chụp hoặc thông báo lỗi.
- Các bài viết không đầy đủ thông tin chúng tôi sẽ xóa và không báo lại.

Với đội code:
- Kiểm tra các báo lỗi của người sử dụng gứi tới (qua email, forum hoặc trên code) để liệt kê tập trung một chỗ và trả lời kịp thời.
- Kiểm tra và trả lời người báo lỗi kịp thời. Nếu có thể, hãy link đến bản fix lỗi.
#134425 gửi bởi Wall-E
Ngày 01 Tháng 03 2013 , 23:00
Mình đang sử dụng theme điện hoa. Lúc mạng nó yếu, mà mình đang ở phần cài đặt shop. Thế là không may mình ấn vào chữ cài lại. Thế là mấy trăm sản phẩm của mình về 0 :((
Mình vào phần cấu hình thì thấy có file backup. Nhưng khi tải xuống (Cẩn thận backup lại thằng đang lỗi) rồi restore mà nó cứ báo là lỗi #1064 ấy. Trong khi mình đọc và tìm tài liệu bảo là mở bằng EmEditor, xoá chữ BOM đi nhưng khi mình mở ra thì nó mã hoá (hình như là md5 hay sao ấy. Đại loại là nó không nhìn được chữ BOM ở đâu để mà xoá.
Em copy một đoạn ngắn của nó:

‹㄀㄀㄀㄀㄀㄀ì½k“Üƕ(ø]óríX±y§ª‰÷Côc(²%òŠlrØ-j<×7ZhX…é* T@5»þ0ZÇ®ÃëuŒµ¾7|½³­ux4c­í±gf‡c>´FŸü'z~ɞ“ P@wu³)Ó2»@æÉ<'OfžsòäÉ~Ÿl¾ýÖÆ£;ÛD_Wþì•~ŸÜ‹óqð¹å¥Þ®—ôå(M§¯]»öäɓõh¾ì‡Aº¾á'úùvœ¤¯‘qì{ã$é»7ƒ(˜yiGd;œ㄀À{Þ̵G4EÕ{D1^Ó\rãyóÞ6-°Ìöƒ z˜ëêºiÓOn? ò÷úºêþÙ+öÊ4{ë/ïîÜ»kã«_Ú¼¿sãííû;nÜ}{cçþæÎ_o<¼ÿ¥ë<ÛÆÖ֝û›ä]äÍ<?
f;Iîøã0ˆÒw¿zež>v®4çÉ|œ&í2ûq>b_›?)yóî )íÆ;~(ŠmÞ¸·±E2H7îno<$·nlßxýÆÖ¹µñƍ·ïn“›·o<¼q?a™w1÷»äæý»wolo°G ô»×‘†¼Eo¿FޝŒÇAzŽvâYø.ËÀ2’~»ÿ‰ü´Ì¶·;H’Îæ~:Ÿäq<#)}÷n´¯ïxótϒ¬ž[ï? €ÕÝ

Rất mong các bác nhiệt giúp em!!!
Khẩn cấp ạ! Có hậu tạ!!! :">
Bác nào biết thì alo hay mail cho em ở 01688818219 hay hoangtntp@gmail.com nhé. Em đang cần gấp lắm!!!
#134427 gửi bởi laser
Ngày 02 Tháng 03 2013 , 00:11
Rất dài dòng nhưng thông tin không cụ thể! ;) Trả lời những câu hỏi sau thì mọi người giúp bạn nè:
Wall-E đã viết:Mình vào phần cấu hình thì thấy có file backup.

Phần cấu hình nào có file backup nhỉ?
Wall-E đã viết:rồi restore

Restore như thế nào?
Wall-E đã viết:báo là lỗi #1064

Backup như thế nào? Bằng cái gì? (Ai/Cái gì báo lỗi này?)
Wall-E đã viết:mình đọc và tìm tài liệu bảo là mở bằng EmEditor, xoá chữ BOM đi

Tài liệu chỗ nào chỉ thế?

Mọi nẻo đường đều dẫn tới tương lai!
#134431 gửi bởi Wall-E
Ngày 02 Tháng 03 2013 , 03:05
Mong mọi người thông cảm. Lúc đó em cuống lên nên viết nhầm. Thực ra nó là thế này cơ ạ!!! :">
Lúc đó khi biết ấn nhầm chữ cài lại, mất hết sản phẩm trong shops, em đã nhanh vào phần CSDL, Data như hình vẽ.

Hình ảnh

Và thấy ngày cập nhật gần nhất là Thứ sáu 01-03-2013 02:16:32 AM (trước hôm xảy ra 1 ngày) và tải nó xuống.

Em tạo 1 CSDL mới ở trên host và up lên thì bị lỗi thế này ạ

Hình ảnh

Em search trên mạng và tra phần hướng dẫn của nukeviet thì có đoạn thế này

Hình ảnh

Nhưng khi em mở lên thì không nhìn được chữ BOM ở đâu vì nó mã hoá thế này/

Hình ảnh

Rất mong mọi người giúp đỡ...
#134455 gửi bởi Wall-E
Ngày 02 Tháng 03 2013 , 13:09
Đâu. Em dùng EmEditor đúng như hướng dẫn. Mà cái này là nó đọc được file gzip mà :) Giải nén hay chưa vẫn xem được mà :D
Bác biết thì giúp em với!!! Bác nào giúp em với! Em rất cảm ơn và hậu tạ!!!
#134456 gửi bởi trandung
Ngày 02 Tháng 03 2013 , 13:57
Đem qua host khác (byethost chẳng hạn) import thử coi có được không bác. Nhiều lỗi khó hiểu lắm: lúc trước mình backup CSDL rồi đưa qua host khác nó cũng báo lỗi đỏ tươi, hỏi nhà cung cấp hosting thì họ nói file backup bị lỗi nhưng khi mình đem qua host khác import được bình thường. :-S
Mình còn chưa kinh nghiệm lắm sẳn đây cho hỏi: khi backup web, mình đăng nhập phpmyadmin rồi Export CSDL ra + Chép lại mã nguồn là xong hay còn làm bước nào nữa không? :-S
#137714 gửi bởi vnnuke
Ngày 09 Tháng 05 2013 , 23:35
mình cũng bị lỗi giống bạn Wall không biết có cách nào chưa ? các bạn hướng dẫn với??? cám ơn nhiều.

Wall-E đã viết:Mong mọi người thông cảm. Lúc đó em cuống lên nên viết nhầm. Thực ra nó là thế này cơ ạ!!! :">
Lúc đó khi biết ấn nhầm chữ cài lại, mất hết sản phẩm trong shops, em đã nhanh vào phần CSDL, Data như hình vẽ.

Hình ảnh

Và thấy ngày cập nhật gần nhất là Thứ sáu 01-03-2013 02:16:32 AM (trước hôm xảy ra 1 ngày) và tải nó xuống.

Em tạo 1 CSDL mới ở trên host và up lên thì bị lỗi thế này ạ

Hình ảnh

Em search trên mạng và tra phần hướng dẫn của nukeviet thì có đoạn thế này

Hình ảnh

Hình ảnh

Rất mong mọi người giúp đỡ...
#137715 gửi bởi laser
Ngày 09 Tháng 05 2013 , 23:46
Wall-E đã viết:Mong mọi người thông cảm. Lúc đó em cuống lên nên viết nhầm. Thực ra nó là thế này cơ ạ!!! :">

Hình ảnh

OK, chuẩn.

Wall-E đã viết:Em search trên mạng và tra phần hướng dẫn của nukeviet thì có đoạn thế này

Hình ảnh

Hình ảnh

Như dangdingtu đã chỉ ra, Vì bạn mở trực tiếp file nén .gz (mình nhìn ảnh là thấy liền) nên EmEditor nó mới hiển thị ra cái đó. Trước khi mở bạn cần pahir giải nén nó thành dạng .sql

Nếu không được thì upload database của bạn lên dropbox hoặc đâu đó rồi gửi link cho mình check thử xem sao!

Mọi nẻo đường đều dẫn tới tương lai!