#175710 gửi bởi hoanganha1q2
Ngày 06 Tháng 03 2016 , 21:06
Các bác cho em hỏi một số vấn đề với ah.
Web em là traveldatviet . vn

1. Khoảng 1 tuần trước thì em thấy có hiện tượng lạ là khi tìm kiếm với từ khóa trên google rùi click vào từ khóa để về website. Nhưng ở công ty thì vẫn trỏ về bình thường, còn về nhà, máy tính khác, mạng khác thì khi click nó dẫn về link web nhưng lại chuyển hướng ngay sang trang của google. Tức là không vào được web, cũng ko báo lỗi mà lại chuyển hướng sang trang tìm kiếm của google. Mặt khác em thử bằng cách vào trực tiếp và click đến đường link đó trong website thì vẫn bình thường.

2. Web bên e là bên 3i làm nhưng khi làm em thấy có rất nhiều link out. phần lớn em đã xóa nhưng còn mấy link out ra các web khác không biết họ đặt ẩn kiểu gì mà em tìm trong quản trị không thấy, lại vào web ấn f12 tìm thì thấy nhưng chẳng biết họ ẩn kiểu gì cả. Với lại có rất nhiều link out ra các trang mạng xã hội như face, TW, GGplus, Pin,.... xóa đi thì không được mà đặt thuộc tính nofollow thì cũng ko đặt được hết, em thấy các web khác vẫn có các nút đó tại sao seoquake không báo là link out mà web em lại bị báo link out ah.

Có bác nào am hiểu thì giúp em với ah! Em cảm ơn rất nhiều!