Nội quy chuyên mục: - Khu vực này chỉ dành cho việc thảo luận phát tluanajthemeblock và các tính năng mới cho hệ thống.
- Tên topic chính là tên Block, Module, Theme. Không được đặt tên Block, Module, Theme trùng với Block, Module, Theme đã có.
- Các thảo luận cho block nào phải được gửi ngay tại topic mà người đầu tiên gửi nó lên.
- Vui lòng không gửi câu hỏi và các yêu cầu trợ giúp tại đây. Topic vi phạm nội quy sẽ bị xóa ngay lập tức!
#100558 gửi bởi caonhattu
Ngày 11 Tháng 11 2011 , 12:01
thấy nhiều bạn yêu cầu chuyển block thông báo mới thành dạng global theo http://nukeviet.vn/phpbb/viewtopic.php?f=103&t=18719&hilit=module+thong+bao+moi
hôm nay buồn buồn ngồi làm thử thấy đã thành công.
Mọi người tải về, up vào thư mục inclue/blocks nhá.
Vào module news, tạo một chuyên mục tên là thông báo, cấu hình ko cho hiện trang chủ.
Nhớ chỉnh
Mã: Chọn hết
listcatid` = 13 ORDER BY
thành số phù hợp
bật kéo thả block để thưởng thức :D

Nhận thiết kế theme NV 3.x giá rẻ. YM: caonhattu_2004 mail: caonhattu_2004@yahoo.com
#102001 gửi bởi caonhattu
Ngày 23 Tháng 11 2011 , 02:11
Sặc.
Đưa lên cả mấy ngày chả thấy bồ tèo nào ngó đến nên cũng chả quay lại luôn.
Quên mất nukeviet.vn chỉ cho attacka file rar, mình đính kèm luôn file tpl nó chả lên, bữa nay mới phát hiện. :D
Đính kèm
(1.50 KB) Đã tải về 812 lần

Nhận thiết kế theme NV 3.x giá rẻ. YM: caonhattu_2004 mail: caonhattu_2004@yahoo.com
#102042 gửi bởi ldbienhac
Ngày 23 Tháng 11 2011 , 07:13
caonhattu đã viết:Sặc.
Quên mất nukeviet.vn chỉ cho attacka file rar, mình đính kèm luôn file tpl nó chả lên, bữa nay mới phát hiện. :D

ô hô!có "đánh động" =D> có khác nhỉ? =D> =D> =D> .Ai cần nhào zô lấy zìa xài. =P~.
Các bạn tải về up lên includes/blocks rồi ra ngoài kích hoạt block hệ thống!
Đối với các bạn dùng nukeviet 3.3 nên tìm đến dòng 24 xóa đoạn này đi:
AND `publtime` < " . NV_CURRENTTIME . " AND (`exptime`=0 OR `exptime`>" . NV_CURRENTTIME . ")

Website Nukeviet 3.4.01.r1758: http://thcsttgiolinh.edu.vn
#102060 gửi bởi huyhoangcao
Ngày 23 Tháng 11 2011 , 09:59
Mình muốn chuyển module albums để có thể hiển thị global ở mọi trang, mình có mò nhiều thứ mà không biết làm sao, bạn caonhattu có thể viết bài hướng dẫn chuyển 1 module cục bộ thành global module được không, thanks nhìu :D.

Chia sẻ để cùng phát triển.
#102128 gửi bởi duongnguyen
Ngày 24 Tháng 11 2011 , 02:11
ldbienhac đã viết:
caonhattu đã viết:Sặc.

ô hô!có "đánh động" =D> có khác nhỉ? =D> =D> =D> .Ai cần nhào zô lấy zìa xài. =P~.
Các bạn tải về up lên includes/blocks rồi ra ngoài kích hoạt block hệ thống!
AND `publtime` < " . NV_CURRENTTIME . " AND (`exptime`=0 OR `exptime`>" . NV_CURRENTTIME . ")

Bác xem giúp mình làm theo hướng dẫn của bác click ra site xem nó báo Stop!!! Mình dùng NV3.2
Đính kèm
(1.67 KB) Đã tải về 1.973 lần
#102130 gửi bởi ldbienhac
Ngày 24 Tháng 11 2011 , 02:20
DuongNguyen đã viết:
ldbienhac đã viết:
caonhattu đã viết:Các bạn tải về up lên includes/blocks rồi ra ngoài kích hoạt block hệ thống!

Bác xem giúp mình làm theo hướng dẫn của bác click ra site xem nó báo Stop!!! Mình dùng NV3.2

NV3.2 thì không xoá đoạn trên

Website Nukeviet 3.4.01.r1758: http://thcsttgiolinh.edu.vn