#191022 gửi bởi thanhlong2010hv
Ngày 11 Tháng 04 2019 , 21:26
Chào các bạn !
Mình đang muốn thêm module quản lý văn bản vào web nukeviet. Đúng hơn là mình muốn tạo 1 web quản lý văn bản. Có điều mình chưa hiểu cách hiển thị 1 block lên web như thế nào?
Mình đã thử dùng cách kéo thả, hay như vào phần quản lý block trong menu admin để hiển thị module đó lên web nhưng không có hiệu quả. Bạn nào làm ơn chỉ cho mình cách hiển thị 1 block 1 module mới lên web nuke được không?
#191029 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 12 Tháng 04 2019 , 10:41
Mình nghĩ cái mà bạn cần làm là nên tìm hiểu thêm về cách sử dụng NukeViet.
Vừa tìm hiểu vừa đọc tài liệu https://wiki.nukeviet.vn/nukeviet4

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#191030 gửi bởi thanhlong2010hv
Ngày 12 Tháng 04 2019 , 11:58
Cảm ơn bạn hoaquynhtim99. Trước khi đăng hỏi mình cũng có thử tìm qua trên diễn đàn và trên google. Mình cũng đọc tài liệu đó bạn ạ. Trong mục quản lý giao diện thêm sửa, xóa block mình cũng thử làm theo như vậy cũng không hiệu quả. Cũng đã thử thiết lập trong phần thiết lập lay out cũng không ổn. Mình đang thực hành với module dispatch. Xử lý được module này ở phần admin nhưng ra phần quản lý ngoài site thì lại không sao hiện lên khối để thao tác.
Có cần phải tạo thêm danh mục gì nữa không nhỉ bạn hoaquynhtim99 ?
#191033 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 12 Tháng 04 2019 , 19:40
Thiệt tình thì mình đọc vấn đề của bạn mình cũng không hiểu là gì :-SS

Trong mục quản lý giao diện thêm sửa, xóa block mình cũng thử làm theo như vậy cũng không hiệu quả => Bạn mong muốn điều gì? nếu hiệu quả thì kết quả bạn muốn là gì?

ra phần quản lý ngoài site thì lại không sao hiện lên khối để thao tác => Hiện khối gì mà thao tác mình đọc cũng không hiểu gì

Quay trở lại với cái bài đầu tiên của bạn

Mình đang muốn thêm module quản lý văn bản vào web nukeviet => Cài module văn bản vào là xong https://nukeviet.vn/vi/store/modules/laws/

#191038 gửi bởi duyhiep
Ngày 13 Tháng 04 2019 , 05:04
Chủ thớt này chọc đúng nỗi đau của mình từ thời 2009 lúc vừa mới tập tành vào nukeviet.(Thời ấy cứ nghĩ trong 1 thời gian ngắn mình có thể hiểu hết được web nuke- 10 năm sau ngẫm lại mình vẫn chưa can thiệp vào được phần nhân của nó :D )
Theo kinh nghiệm của mình ở nukeviet quan trọng là chổ phần thực hành, chứ hỏi suông suông thì sẽ nhận được trả lời khó mà đi vào được trọng tâm của vấn đề.
Lời khuyên cho chủ thớt: Nếu bạn là sinh viên và mới tập tành về web thì quên đi chuyện mod giao diện, block và module và 1 số linh tinh khác. Tập trung cho mình về kiến thức HTML, CSS, JS, hiểu ít nhất 1 ngôn ngữ lập trình. Đừng cố đi vào phần nhân của nukeviet nữa sẽ khiến cho bạn nản thêm.
Nếu có vướng 1 đoạn code, 1 ý tưởng về nuke bạn đưa lên anh em sẽ hỗ trợ dễ dàng hơn là những câu hỏi dạng tương tự như chủ thớt đã làm.
Trân trọng!

email: vuduy1502@gmail.com
#191040 gửi bởi thanhlong2010hv
Ngày 13 Tháng 04 2019 , 12:02
hoaquynhtim99 đã viết Thiệt tình thì mình đọc vấn đề của bạn mình cũng không hiểu là gì

Trong mục quản lý giao diện thêm sửa, xóa block mình cũng thử làm theo như vậy cũng không hiệu quả => Bạn mong muốn điều gì? nếu hiệu quả thì kết quả bạn muốn là gì?

ra phần quản lý ngoài site thì lại không sao hiện lên khối để thao tác => Hiện khối gì mà thao tác mình đọc cũng không hiểu gì

Quay trở lại với cái bài đầu tiên của bạn

Mình đang muốn thêm module quản lý văn bản vào web nukeviet => Cài module văn bản vào là xong https://nukeviet.vn/vi/store/modules/laws/
Mình cũng đã cài cái module như bạn nói. Tuy nhiên mình chưa biết làm thế nào đề 1 user duyệt vào trang web của mình có thể sử dụng được tính năng của module đó. Ý của mình là vậy đó bạn hoaquynhtim99
#191042 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 13 Tháng 04 2019 , 19:46
Có vài vấn đề:
1. Dùng laws làm module chính trên website ở mục Cấu hình => Cấu hình site
2. Thêm link của module vào menu để người dùng ấn vào, sử dụng module menu hoặc lấy link trực tiếp (xem mục 3)
3. Để ý giao diện trong quản trị có cái nút "Xem ngoài site" ở mỗi module ấn vô là truy cập module ngoài site