#183210 gửi bởi trunglong
Ngày 28 Tháng 03 2017 , 10:16
Chào các pro
Hiện tại mình cài thử nukeviet 4.0 trên nền xampp 3.2.2 (cài localhost trên máy cá nhân). Các bước cài đặt đều suông sẻ. Sau khi cài đặt đã vào website và trang đăng nhập.
Nhưng khi đăng nhập tài khoản thành công thì không còn vào được cả website và trang quản trị. Giao diện báo:

The localhost page isn’t working

localhost is currently unable to handle this request.

HTTP ERROR 500

Mong cao nhân giúp đỡ. ^:)^ ^:)^ ^:)^
#183255 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 29 Tháng 03 2017 , 07:52
Bạn gửi nội dung file log trong thư mục data/logs/error_logs lên để mn kiểm tra nhé, sẵn tiện nếu Xampp dùng php >= 7.1 bạn nên cài lại bản php 6.5, php > 7.1 sẽ được sửa ở bản sắp phát hành.

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#183276 gửi bởi trinhthinhvn
Ngày 30 Tháng 03 2017 , 05:24
trunglong đã viết Chào các pro
Hiện tại mình cài thử nukeviet 4.0 trên nền xampp 3.2.2 (cài localhost trên máy cá nhân). Các bước cài đặt đều suông sẻ. Sau khi cài đặt đã vào website và trang đăng nhập.
Nhưng khi đăng nhập tài khoản thành công thì không còn vào được cả website và trang quản trị. Giao diện báo:

The localhost page isn’t working

localhost is currently unable to handle this request.

HTTP ERROR 500

Mong cao nhân giúp đỡ. ^:)^ ^:)^ ^:)^

Lỗi này là do bạn đang dùng xampp bản thấp vì xampp bản thấp nó đang chạy php thấp, bạn nâng cấp lên bản xampp cao hơn nhé để có php cao hơn
Nếu bạn chỉ muốn nâng cấp php cho xampp thì xem bài này nha: Hướng dẫn nâng cấp PHP cho Xampp trên máy tính Windows

Thiết kế và nâng cấp website nukeviet và wordpress: https://thinhweb.com/dich-vu-thiet-ke-website/