#186843 gửi bởi lanhkhoatuls
Ngày 19 Tháng 10 2017 , 05:07
Xin chào các bạn trên diễn đàn Nukeviet
Tình hình là mình có xây dựng một trang website cho cơ quan sử dụng trên nền Nukeviet3.0 từ năm 2011. Cho đến tháng trước thì hệ điều hành windows server 2003 bị lỗi nên hiện tại không thể truy nhập vào được.
Mình đã có 1 bản copy dữ liệu Nukeviet. Nhưng do Nukeviet 3.0 sử dụng dữ liệu trên MySQL nên bây giờ mình không thể tải lại trang web như ban đầu.
Có bạn nào biết cách khôi phục lại chỉ giúp mình với. Mình xin cảm ơn!
#186845 gửi bởi anhyeuviolet
Ngày 19 Tháng 10 2017 , 21:03
Tình hình giờ là bác có bản sao lưu nào rồi ?
Nếu là sao lưu code thì trong phần dump may mắn có thể có cả database. Khi đó thì sẽ khôi phục được phần nào.

Cổng nhôm đúc Nhật Bản
http://www.asuzac-acm.com.vn/vi/acm/cong-nhom-duc/
#186847 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 20 Tháng 10 2017 , 06:11
Theo như mô tả của bạn "Nhưng do Nukeviet 3.0 sử dụng dữ liệu trên MySQL " thì mình đang đoán là do bạn cài mới window server nên sẽ không có MySQL, PHP trên máy chủ, cái này bạn cần cài đặt MySQL trước rồi cài module PHP cho server thì mới chạy được

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#186861 gửi bởi lanhkhoatuls
Ngày 22 Tháng 10 2017 , 05:01
Vấn đề của mình như sau:
- Khi cài đặt website mình để thư mục cài đặt ở: C:/Appserv/www/trang chu. Thư mục trang chủ này mình có sao lưu lại rồi.
Khi hệ điều hành lỗi mình đã cài đặt lại và cài lại Nukeviet 3.0. Khi mình muốn up dữ liệu lên thì mới biết là phải sử dụng MySQL (website mình chủ yếu đăng tin bài có cả hình ảnh).
Có cao thủ nào biết cách up lại dữ liệu chỉ cần lưu thư mục gốc không? giúp mình với. Mình xin cảm ơn nhiều nhiều
#187052 gửi bởi chanhoacompany
Ngày 12 Tháng 11 2017 , 23:38
lanhkhoatuls đã viết Vấn đề của mình như sau:
- Khi cài đặt website mình để thư mục cài đặt ở: C:/Appserv/www/trang chu. Thư mục trang chủ này mình có sao lưu lại rồi.
Khi hệ điều hành lỗi mình đã cài đặt lại và cài lại Nukeviet 3.0. Khi mình muốn up dữ liệu lên thì mới biết là phải sử dụng MySQL (website mình chủ yếu đăng tin bài có cả hình ảnh).
Có cao thủ nào biết cách up lại dữ liệu chỉ cần lưu thư mục gốc không? giúp mình với. Mình xin cảm ơn nhiều nhiều
Bạn đem ổ cứng ra trung tâm bảo hành repair win thử xem , ko có db thì sao mà chạy dc

dụng cụ cầm tay asaki