#192939 gửi bởi namdinhffc
Ngày 17 Tháng 01 2020 , 20:19
Em sử dụng nukeviet 4.3,08, theme default. Xin nhờ trợ giúp 2 vấn đề:
1. Em chỉnh CSS như trong file đính kèm nhưng phần header-nav và second-nav (menu khi hover chuột), em chỉnh thế nào cũng không được. Mong các cao nhân chỉ giáo.
2. Item mặt hàng trong shop nhỏ quá, em chỉnh kích thước ảnh trong ACP mà càng chỉnh lớn lên thì ảnh càng nhỏ đi, em chỉnh trong file detail.tpl (module shop) cũng không hiệu quả. Xin các cao nhân chỉ giúp cách chỉnh để được như hình 2 trong file đính kèm ạ?
Rất mong sự giúp đỡ của các bạn. Xin cảm ơn!
#192941 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 17 Tháng 01 2020 , 21:57
Cái hover bạn xem đoạn này nè
#menusite .dropdown-menu > li > a:hover, #menusite .dropdown-menu > li > a:focus, #menusite .dropdown-menu > .active > a, #menusite .dropdown-menu > .active > a:hover, #menusite .dropdown-menu > .active > a:focus, #menusite .navbar .navbar-nav .open .dropdown-menu > li > a:hover, #menusite .navbar .navbar-nav .open .dropdown-menu > li > a:focus, #menusite .navbar .navbar-nav .open .dropdown-menu > .active > a, #menusite .navbar .navbar-nav .open .dropdown-menu > .active > a:hover, #menusite .navbar .navbar-nav .open .dropdown-menu > .active > a:focus {
background: linear-gradient(to bottom,rgba(0,0,0,0) 0%,rgba(0,0,0,0.1) 100%) !important;
color: #333333 !important;
}

Vấn đề số 2 bạn chỉnh lớn lên sau đó vào quản lý file, cấu hình thumbnail chỉnh kích thước cho thư mục upload module shops to lên như trong cấu hình shops
Tiếp theo bạn dùng chức năng tạo lại ảnh thumb để tạo lại ảnh cho shops (chuột phải vào thư mục shops chọn tạo lại ảnh thumb)

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#192981 gửi bởi duan3924
Ngày 10 Tháng 02 2020 , 02:50
Các bác ơi cho em hỏi. Em copy bài viết ở trên website của mình rồi đăng lên đây có được tính là 1 dofollow k nhỉ????

Công ty cổ phần Duragym chuyên cung cấp dụng cụ tập gym, dụng cụ mầm non cho trẻ :x :x
#192992 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 16 Tháng 02 2020 , 19:25
duan3924 đã viết Các bác ơi cho em hỏi. Em copy bài viết ở trên website của mình rồi đăng lên đây có được tính là 1 dofollow k nhỉ????

Bạn sẽ được tính là một lượt spam

#193036 gửi bởi thanhhunghcm12301
Ngày 26 Tháng 02 2020 , 21:12
Các anh chị ơi em có làm website dịch vụ chuyển nhà Thành Hưng nhưng bị lỗi giao diện và nhiều thứ khác.. vì em mới học làm website. Mong anh chị cứu giúp em với ạ!!!!!! Pleaseeeeee!!!!

Dịch vụ chuyển nhà Thành Hưng
#193056 gửi bởi longkim
Ngày 02 Tháng 03 2020 , 02:30

Xin giúp đỡ về CSS thanh header trong giao diện Shop

Do có chủ đề về CSS tronn shop nên mình ké post vào đây.
Mình muốn chỉnh phần header trong trang home của shop mà chưa biết chỉnh chỗ nào. Mong các bạn chỉ giúp.
Rất mong sự giúp đỡ của các bạn. Xin cảm ơn!

#193067 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 02 Tháng 03 2020 , 19:31
Phần header là của giao diện chứ chả liên quan đến module shops bạn.
Bạn cứ chỉnh trong CSS và tpl.
Css thì file themes/theme-của-ban/css/style.css
TPL thì themes/theme-của-ban/layout/header_extended.tpl