#187614 gửi bởi truonghan3019
Ngày 04 Tháng 01 2018 , 01:10
Mọi người ơi giúp đỡ em một vấn đề.
Website mình chạy ở localhost là hoàn toàn ok. Nhưng sau khi up lên hosting tenten.vn xong, đã chạy được hết, nhưng trong trang admin gặp vài lỗi.
1. Kiểm tra phiên bản website không được ( cứ hiện vòng load hoài nhưng không chạy được)
2. Cấu hình xác thực Google+ (quyền tác giả) không được ( Click vào cứ load mãi không được)
3. Click vào "Mở rộng > Ứng dụng mới nhất" v.v... ( Nói chung là không thể kết nối được với Nukeviet Store, không load được các module có trong store)
Không biết có cần chỉnh trong file config hay tùy chỉnh các biến nào nữa không.
Mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn !
#187616 gửi bởi trinhthinhvn
Ngày 04 Tháng 01 2018 , 02:16
Riêng hosting của tên tên thì bạn kiểm tra các thông số của nó nhé, vì thường mình thấy tên tên họ tắt hết đi, dẫn đến tình trạng nhiều cái ko xài được

Thiết kế và nâng cấp website nukeviet và wordpress: https://thinhweb.com/dich-vu-thiet-ke-website/
#187618 gửi bởi truonghan3019
Ngày 04 Tháng 01 2018 , 02:34
trinhthinhvn đã viết Riêng hosting của tên tên thì bạn kiểm tra các thông số của nó nhé, vì thường mình thấy tên tên họ tắt hết đi, dẫn đến tình trạng nhiều cái ko xài được

Với những chức năng mà mình liệt kê không hoạt động được của Nukeviet thì liên quan đến những thông số nào không bạn ?

#187628 gửi bởi trinhthinhvn
Ngày 05 Tháng 01 2018 , 02:47
truonghan3019 đã viết
trinhthinhvn đã viết Riêng hosting của tên tên thì bạn kiểm tra các thông số của nó nhé, vì thường mình thấy tên tên họ tắt hết đi, dẫn đến tình trạng nhiều cái ko xài được

Với những chức năng mà mình liệt kê không hoạt động được của Nukeviet thì liên quan đến những thông số nào không bạn ?

có chứ, đã nói đến tên tên thì chất lượng thì tồi tệ nhất việt nam rồi, tắt gần như hết mọi thứ đến khi khách hàng kêu la sao tắt này tắt kia nó mới mở lại

Thiết kế và nâng cấp website nukeviet và wordpress: https://thinhweb.com/dich-vu-thiet-ke-website/
#187643 gửi bởi truonghan3019
Ngày 06 Tháng 01 2018 , 10:32
trinhthinhvn đã viết
truonghan3019 đã viết

có chứ, đã nói đến tên tên thì chất lượng thì tồi tệ nhất việt nam rồi, tắt gần như hết mọi thứ đến khi khách hàng kêu la sao tắt này tắt kia nó mới mở lại

[Sat, 06 Jan 2018 22:21:30 +0700] [www.xuatkhaulaodongdongthap.com] [14.226.189.177] [Error(1): Cannot use object of type NukeViet\Http\Curl as array] [FILE: /vendor/vinades/nukeviet/Http/Http.php] [LINE: 231] ĐÂY LÀ THÔNG BÁO LỖI KHI VÀO CHỨC NĂNG "MỞ RỘNG > ỨNG DỤNG MỚI". MONG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ FIX LỖI VỚI Ạ.