Nội quy chuyên mục: Để được trợ giúp nhanh nhất, vui lòng cung cấp các thông tin về phiên bản NukeViet 3, môi trường thử nghiệm (Máy chủ, phiên bản php, phần mềm server....).
#184572 gửi bởi trentungcayso
Ngày 18 Tháng 05 2017 , 23:27
Chào các bạn!
Tôi mới làm quen với nukevirt. hiện đang demo trên localhost.
Cũng tập tành tạo modul ảo,..
Tuy nhiên có vấn đề như thế này, mong các bạn giúp đỡ:
Yêu cầu: trong website, khi tôi click vào một modul ảo nào đó thì nó thực thi 01 file php mới do tôi tạo ra và đặt trong thư mục nào đó của website. File php này chạy hoàn toàn độc lập với website của tôi (vì hiện tại tôi không biết làm sao để thực thi file php trong bài viết)
Ghi chú: trong file php này tôi có thực hiện kết nối với sql + truy vấn date và xuất ra kết quả (việc này tôi test thành công).
Mong các bạn giúp đỡ hoặc hướng dẫn cách giải quyết (càng chi tiết càng tốt vì tôi mới làm quen thôi).
Chân thành cảm ơn!
#184591 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 19 Tháng 05 2017 , 20:04
Đơn giản là bạn sử dụng module menu, thêm menu để link trực tiếp tới file php đó là được, không cần module ảo gì cả.

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#184609 gửi bởi damynghelamtao
Ngày 21 Tháng 05 2017 , 05:52
Bạn chỉ cần thêm menu để link trực tiếp tới file php đó là được, làm lại rồi có sai sót gì publish lên đây nhé mình có chạy nukeviet cho doanh nghiệp lâm tạo vẫn bình thường
Sửa lần cuối bởi anhyeuviolet vào Ngày 22 Tháng 05 2017 , 23:05, với tổng số 2 lần sửa.