Nội quy chuyên mục: Để được trợ giúp nhanh nhất, vui lòng cung cấp các thông tin về phiên bản NukeViet 3, môi trường thử nghiệm (Máy chủ, phiên bản php, phần mềm server....).
#112737 gửi bởi cuongncdn
Ngày 08 Tháng 04 2012 , 00:06
Trong view layout cụ thể là trong file *.tpl mình muốn sử dụng code PHP trong đó nhưng mình sử dụng kiểu <?php echo "hello" ?> trong đó thì nó lại không hiện ra gì cả mà cũng ko báo lỗi. Ai có thể giúp mình làm sao để sử dụng code php trong các file *.tpl được ko. Cảm ơn nhiều. :)
#112742 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 08 Tháng 04 2012 , 00:44
cuongncdn đã viết:Trong view layout cụ thể là trong file *.tpl mình muốn sử dụng code PHP trong đó nhưng mình sử dụng kiểu <?php echo "hello" ?> trong đó thì nó lại không hiện ra gì cả mà cũng ko báo lỗi. Ai có thể giúp mình làm sao để sử dụng code php trong các file *.tpl được ko. Cảm ơn nhiều. :)

File tpl là file html thông thường không thể chứa mã php, bạn hãy tìm hiểu x-template của NukeViet để can thiệp giao diện thông qua theme.php của mỗi module

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#112746 gửi bởi cuongncdn
Ngày 08 Tháng 04 2012 , 01:30
Mình đã xem mà thấy cái đó định nghĩa được biến thôi thì phải. Mình muốn đoạn code ví dụ <?php include("example.php")?> vào file *.tpl thì mình có thể làm thế nào. hoaquynhtim99 có thế hướng dẫn sơ qua cho mình được ko? thanks [-O<