Nội quy chuyên mục: - Khu vực này chỉ dành cho việc thảo luận phát tluanajthemeblock và các tính năng mới cho hệ thống.
- Tên topic chính là tên Block, Module, Theme. Không được đặt tên Block, Module, Theme trùng với Block, Module, Theme đã có.
- Các thảo luận cho block nào phải được gửi ngay tại topic mà người đầu tiên gửi nó lên.
- Vui lòng không gửi câu hỏi và các yêu cầu trợ giúp tại đây. Topic vi phạm nội quy sẽ bị xóa ngay lập tức!
#130273 gửi bởi congtudoncoiht
Ngày 07 Tháng 12 2012 , 02:11
cho em hỏi tý sao em upload file lên mk nó cứ báo là không định dạng của kiểu file ấy nhỉ
tuy là e đã định dạng lại cấu hình các file upload rồi nhưng mk vẫn k đk
các anh giúp e với
#130725 gửi bởi congtudoncoiht
Ngày 13 Tháng 12 2012 , 23:22
các pro ơi
em làm mãi mà sao khi click vào văn bản đó thì nó k hiển thị chi tiết
nó chỉ dẩn tới thư mục laws trang trắng thôi
e đã làm đủ kiểu rồi
đây là site e
http://c3hahuytap.com
giúp e với
#141902 gửi bởi babybopr
Ngày 30 Tháng 07 2013 , 09:16
ldbienhac đã viết:Nhiều bạn xin cái này quá với lại lâu rùi hổng có chi góp vui diễn đàn nên hôm nay share cái block văn bản mới nhất đang dùng cho anh em.
Demo:

Demo Online: http://thcsttgiolinh.edu.vn
Hướng dẫn cài đặt:
File global.lastestlaws.php up lên thư mục modules/laws/block.
File global.lastestlaws.tpl up lên thư mục themes/themes của bạn/modules/laws/block.
Điều kiện là bạn đã cài modules laws của keonuke nhé!
Download:
block van ban moi nhat.rar

Hữu ích thì thank cái nha các bạn!

Mình làm hoài không được ai biết cách giúp mính với. có video hướng dẫn thì share cho mình hay hướng dẫn giúp mình qua email: quoctuan@bacai.edu.vn. cảm ơn nhiều
#145784 gửi bởi tuantien
Ngày 17 Tháng 09 2013 , 07:08
babybopr đã viết:Mình làm hoài không được ai biết cách giúp mính với. có video hướng dẫn thì share cho mình hay hướng dẫn giúp mình qua email: quoctuan@bacai.edu.vn. cảm ơn nhiều

Bạn phải cài đặt module LAW (của keonuke) theo hình:
Hình ảnh

Chép global.lastestlaws.php vào đây:
Hình ảnh

Chép global.lastestlaws.tpl vào đây:
Hình ảnh

kích hoạt block sẽ được:
Hình ảnh

nguyenthanhquyvn đã viết:Hiện tại số văn bản hiển thị trên trang chủ là 3. Mình muốn tăng lên 10.

Mở file global.lastestlaws.php, tim dòng 26
Mã: Chọn hết
$query = "SELECT id, idcat, idorgan, idroom, idfield, name, tomtat, chitiet, alias, time FROM `" . NV_PREFIXLANG . "_laws` ORDER BY id DESC LIMIT 3";

sửa số 3 của "ORDER BY id DESC LIMIT 3" thành số bạn muốn. Văn bản mới mà lúc nào cũng 10 thì eo ơi ^:)^ ^:)^ chỉ có ở nước Nam.