#181067 gửi bởi tranvanchauxd
Ngày 01 Tháng 11 2016 , 01:05
Em chào mọi người !
Các anh cho em hỏi chút ạ, em đang thực hiện cài phiên bản 4.1, nhưng trong quá trình cài, em cài xong bước 1 -> bước 2, kích vào bước tiếp theo thì hệ thống lại quay về bước 1 là sao ạ
#181294 gửi bởi h.tuyen1994
Ngày 15 Tháng 11 2016 , 11:07
tranvanchauxd đã viết Em chào mọi người !
Các anh cho em hỏi chút ạ, em đang thực hiện cài phiên bản 4.1, nhưng trong quá trình cài, em cài xong bước 1 -> bước 2, kích vào bước tiếp theo thì hệ thống lại quay về bước 1 là sao ạ

Bạn kiểm tra lại phần mềm webserver đã hỗ trợ đầy đủ extension chưa.

tranvanchauxd đã viết Em còn lỗi nữa là Could not connect to data sever là bị sao ạ, Em điền đủ và đúng thông tin database rồi, em dùng Cloud VPS ạ

Kiểm tra lại thông tin host đặt DB, tài khoản DB

#181295 gửi bởi tranvanchauxd
Ngày 15 Tháng 11 2016 , 11:10
h.tuyen1994 đã viết

tranvanchauxd đã viết

Em chào mọi người !

Bạn kiểm tra lại phần mềm webserver đã hỗ trợ đầy đủ extension chưa.

tranvanchauxd đã viết

Em còn lỗi nữa là Could not connect to data sever là bị sao ạ, Em điền đủ và đúng thông tin database rồi, em dùng Cloud VPS ạ

Kiểm tra lại thông tin host đặt DB, tài khoản DB

Mình đã kiểm tra DB, mọi thứ vẫn ổn mà không hiểu sao bị như lỗi trên
Sửa lần cuối bởi laser vào Ngày 15 Tháng 11 2016 , 11:42, với tổng số 1 lần sửa.
#181299 gửi bởi laser
Ngày 15 Tháng 11 2016 , 11:46
Vậy chỉ có khả năng là bạn đã khai báo sai thông tin tài khoản kết nối Cơ sở dữ liệu nên không kết nối được. Bạn chụp màn hình có thông tin tài khoản DB của bạn và màn hình khai báo thông tin kết nối Cơ sở dữ liệu để mình xem nào!

Mọi nẻo đường đều dẫn tới tương lai!
#181300 gửi bởi tranvanchauxd
Ngày 15 Tháng 11 2016 , 11:51
laser đã viết Vậy chỉ có khả năng là bạn đã khai báo sai thông tin tài khoản kết nối Cơ sở dữ liệu nên không kết nối được. Bạn chụp màn hình có thông tin tài khoản DB của bạn và màn hình khai báo thông tin kết nối Cơ sở dữ liệu để mình xem nào!
Em vẫn chưa được phép đính kèm file, em gửi anh qua face được không ạ ?
#181306 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 15 Tháng 11 2016 , 20:24
tranvanchauxd đã viết laser đã viết Vậy chỉ có khả năng là bạn đã khai báo sai thông tin tài khoản kết nối Cơ sở dữ liệu nên không kết nối được. Bạn chụp màn hình có thông tin tài khoản DB của bạn và màn hình khai báo thông tin kết nối Cơ sở dữ liệu để mình xem nào!

Làm thêm 1 bài viết nữa là đính kèm được bạn :P

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#181321 gửi bởi tranvanchauxd
Ngày 16 Tháng 11 2016 , 04:15
hoaquynhtim99 đã viết
tranvanchauxd đã viết laser đã viết Vậy chỉ có khả năng là bạn đã khai báo sai thông tin tài khoản kết nối Cơ sở dữ liệu nên không kết nối được. Bạn chụp màn hình có thông tin tài khoản DB của bạn và màn hình khai báo thông tin kết nối Cơ sở dữ liệu để mình xem nào!

Làm thêm 1 bài viết nữa là đính kèm được bạn :P

Mặc định là thông tin em điền là đúng thì cái lỗi Could not connect to data sever kia còn nguyên nhân nào dẫn tới không ạ ?