Nội quy chuyên mục: - Khu vực này chỉ dành cho việc chia sẻ các theme... đã hoàn thiện (nhưng chưa được duyệt tại NukeViet Store http//nukeviet.vn/vi/store/) để mọi người tải về sử dụng thử và đóng góp ý kiến hoàn thiện module.
- Với các module lớn có nhiều người sử dụng và có nhiều câu hỏi, tác giả module có thể đề nghị ban quản trị tạo 1 chuyên mục mới.
- Vui lòng không gửi các câu hỏi và các yêu cầu trợ giúp vào đúng chủ đề, Không tạo các câu hỏi mới tại đây! Topic vi phạm nội quy sẽ bị xóa ngay lập tức!
#133812 gửi bởi zhenyuan0502
Ngày 11 Tháng 02 2013 , 12:22
Mình có 1 số góp ý thế này:
1: Nên thêm chức năng show họ tên của user thì vì show tên đăng nhập, thay vào đó, việc thay đổi họ tên trong modules thành viên cần phải đợi sự kiểm duyệt từ admin. - bởi vì theo số đông người thì việc có khoảng trắng và ký tự đặc biệt ở tên người gõ sẽ sinh động hơn
2: Thêm dòng ghi chú của admin ở trên cùng của chat box, thuận tiện cho việc phổ biến nội quy chat box hoặc những vấn đề khác cần trao đổi
3: Hiện tại thì smile chọn nhấn icon vẫn không hiện lên form - version 3.0 download từ #1
4: Nên thêm chức năng tuỳ chỉnh thay đổi màu sắc của từng người hoặc nhóm người - tất nhiên chỉ admin được cấp quyền tuỳ chỉnh đó
5: Nhấn vào tên user sẽ chuyển đến info của user - tiện đây mình cũng thắc mắc là tại sao không tạo bộ đếm số bài đăng như của diễn đàn nhỉ ? Việc đó một phần sẽ thể hiện uy quyền cao hơn trong cùng 1 cấp bậc :-ss
6: Chèn ảnh động như hình hoa rơi hay sấm sét đè lên tên user - chỉ có admin và quản trị được quyền dùng

---- Một số góp ý ngoài lề cho modules user ----
7: Tại sao ta không tạo hệ thống cấp bậc từ số bài viết đăng - như của vn-zoom ấy, khi đó sẽ có 1 ảnh gif tương ứng cho cấp bậc đó đặt kế "tên đăng nhập", phía dưới sẽ có tên của cấp bậc
#153396 gửi bởi linhth
Ngày 03 Tháng 03 2014 , 03:19
Nhờ các bạn hỗ trợ giúp. Tôi cài xong nhưng không nhìn thấy thành viên, mặc dù hiện đang có nhiều thành viên online. Bên cạnh đó, vào AP để cấu hình nhưng không lưu được.
Như hình dưới

Hình ảnh

Mong nhận được sự giúp đỡ
#154999 gửi bởi nguyencuongdt1660
Ngày 06 Tháng 04 2014 , 12:27
debaco đã viết:Bạn Xman giúp tớ thay đổi kich thước của khung nhập nội dung chat với. Thanks

Mình cũng muốn hỏi giống bạn này. Bạn xman hướng dẫn dùm được không? thay đổi kích thước khung nhập và muốn mình viết nhiều kí tự thì nó tự xuống hàng chứ không chạy thẳng 1 hàng. Mong đc bạn giúp đỡ