#176519 gửi bởi yeunukeviet
Ngày 28 Tháng 04 2016 , 21:48
Chào cả nhà!

Xin nhờ anh em giúp đỡ gỡ lỗi như sau

Tôi đang dùng bản 4.0.27, nay nâng cấp lên 4.0.28.

Tôi đã thử cho kiểm tra phiên bản, vì nhận được lỗi " Dữ liệu trả về không hợp chuẩn" nên không nâng cấp tự động mà đã làm thủ công như sau:

- Giải nén gói nâng cấp update-to-4.0.28.zip, Upload tất cả các file trong gói update với cấu trúc của NukeViet (copy admin lên admin, module lên module...).

Sau khi upload, đăng nhập quản trị thì hệ thống báo đăng nhập thành công, nhưng khi bấm chọn "vào Quản trị Site" thì bị trang trắng. Có lẽ do tôi đã upload khi quên CHƯA thoát khỏi đăng nhập quản trị nên bị lỗi này.

Hiện tại không có cách nào vào quản trị để đăng bài trong khi Web của chúng tôi là web tin tức nên rất cần vào được quản trị. Tôi đã tìm trước khi hỏi nhưng không tìm thấy chỗ nào báo lỗi trang trắng, nên xin anh em giúp đỡ.

Xin cảm ơn anh em trước.

Yeunukeviet
Sửa lần cuối bởi yeunukeviet vào Ngày 28 Tháng 04 2016 , 22:15, với tổng số 1 lần sửa.

http://nguoiviet.de
#176539 gửi bởi huyhoangytn
Ngày 01 Tháng 05 2016 , 13:35
Mình ko bị hiện tượng dữ liệu ko hợp chuẩn nữa. Nhưng sau khi tải về tự động, đến phần load đến trang cài đặt thì nó lại tự load ra trang chủ và ko tiến hành nâng cấp

Nguyễn Huy Hoàng
Giảng viên bộ môn Sinh học
ĐH Y dược - ĐH Thái Nguyên
Mobile: 0898.099.033
Website: wWw.huyhoang.info
#176541 gửi bởi anhyeuviolet
Ngày 01 Tháng 05 2016 , 20:38
huyhoangytn đã viết Mình ko bị hiện tượng dữ liệu ko hợp chuẩn nữa. Nhưng sau khi tải về tự động, đến phần load đến trang cài đặt thì nó lại tự load ra trang chủ và ko tiến hành nâng cấp

Có vẻ là tình trạng chung. Cái này phải tải gói cập nhật về rồi chạy thôi.

yeunukeviet yeunukeviet đã viết Chào cả nhà!

Xin nhờ anh em giúp đỡ gỡ lỗi như sau

Tôi đang dùng bản 4.0.27, nay nâng cấp lên 4.0.28.

Tôi đã thử cho kiểm tra phiên bản, vì nhận được lỗi " Dữ liệu trả về không hợp chuẩn" nên không nâng cấp tự động mà đã làm thủ công như sau:

- Giải nén gói nâng cấp update-to-4.0.28.zip, Upload tất cả các file trong gói update với cấu trúc của NukeViet (copy admin lên admin, module lên module...).

Sau khi upload, đăng nhập quản trị thì hệ thống báo đăng nhập thành công, nhưng khi bấm chọn "vào Quản trị Site" thì bị trang trắng. Có lẽ do tôi đã upload khi quên CHƯA thoát khỏi đăng nhập quản trị nên bị lỗi này.

Hiện tại không có cách nào vào quản trị để đăng bài trong khi Web của chúng tôi là web tin tức nên rất cần vào được quản trị. Tôi đã tìm trước khi hỏi nhưng không tìm thấy chỗ nào báo lỗi trang trắng, nên xin anh em giúp đỡ.

Xin cảm ơn anh em trước.

Yeunukeviet

Anh upload sai cấu trúc rồi. Tải gói về thì upload nguyên si thư mục install lên web chứ ko phải upload từng thư mục con. Github có hoaquynhtim đã phản hồi, anh xem trên đó và chỉnh sửa lại trang nhé.

Cổng nhôm đúc Nhật Bản
http://www.asuzac-acm.com.vn/vi/acm/cong-nhom-duc/
#176597 gửi bởi yeunukeviet
Ngày 04 Tháng 05 2016 , 21:44
Cảm ơn Kenny Nguyễn đã lưu ý tôi về hướng dẫn của hoaquynhtim99.

Cuối cùng thì tôi đã làm theo gợi ý thứ 2 của hoaquynhtim99 là cài đặt mới một bản NV 4.0.28 rồi tự mình nâng cấp CSDL theo ghi chú phát triển ở https://github.com/nukeviet/nukeviet/wiki/Ghi-ch%C3%BA-ph%C3%A1t-tri%E1%BB%83n-NukeViet-4.0.28.

Đã vào được quản trị để đăng bài mới. Tuy nhiên có mấy lỗi sau:

1. Lỗi của module Tài khoản

• Các tài khoản thành viên còn nguyên nhưng các nhóm thành viên mới do tôi tạo ra đều biến mất.
    • Chỉ còn lại những nhóm thành viên có sẵn ngay khi cài đặt, nhưng tất cả đều bằng tiếng Anh, như: Super admin, General admin,New Users,...
  2. Lỗi của module Tin tức: Đã đăng được nhiều tin mới, nhưng không thêm mới hoặc sửa đổi được chuyên mục (kể cả module ảo của news),

Các báo lỗi:

• Nên chú ý: SQLSTATE[42S22]: Column not found: 1054 Unknown column 'ad_block_cat' in 'field list'
  • Lỗi hệ thống không cập nhật được nội dung, bạn hãy kiểm tra lại liên kết tĩnh tiêu đề bài viết có thể bị trùng (thực tế không trùng)
  • Nên chú ý: Undefined index: ad_block_cat in file /modules/news/theme.php on line 357

Tôi mở tệp theme.php, tìm thấy dòng code 357:
$array_row_i['ad_block_cat'] = explode(',', $array_row_i['ad_block_cat']);

• Nên chú ý: Undefined index: ad_block_cat in file /modules/news/admin/cat.php on line 58

Tìm thấy dòng code 58:
$ad_block_cat = $global_array_cat[$catid]['ad_block_cat'];

Lỗi 1 chưa cần sửa nhưng lỗi 2 cần được sửa ngay.

Rất mong anh em ai biết xin cho hướng dẫn khắc phục sớm.

Tôi xin cảm ơn trước.
Yeunukeviet.

Sửa lần cuối bởi yeunukeviet vào Ngày 04 Tháng 05 2016 , 21:57, với tổng số 1 lần sửa.

http://nguoiviet.de
#176689 gửi bởi thangndbk
Ngày 09 Tháng 05 2016 , 22:56
huyhoangytn đã viết:Mình ko bị hiện tượng dữ liệu ko hợp chuẩn nữa. Nhưng sau khi tải về tự động, đến phần load đến trang cài đặt thì nó lại tự load ra trang chủ và ko tiến hành nâng cấp
Mình cũng bị như bạn nhớ mọi người chỉ bảo giúp
#176714 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 10 Tháng 05 2016 , 12:18
thangndbk đã viết huyhoangytn đã viết:Mình ko bị hiện tượng dữ liệu ko hợp chuẩn nữa. Nhưng sau khi tải về tự động, đến phần load đến trang cài đặt thì nó lại tự load ra trang chủ và ko tiến hành nâng cấp
Mình cũng bị như bạn nhớ mọi người chỉ bảo giúp

Bạn có thể upload thủ công gói cập nhật lên site rồi thực hiện cập nhật

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#176809 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 15 Tháng 05 2016 , 09:48
ngocit đã viết Tôi Nâp cấp RC2 Lên RC3, bật block chỉnh sửa block được, mà không chọn được block muốn chon, mong các pro giúp đỡ

Cái đó liên quan đến giao diện của bạn, nếu không chọn được ngoài site kiểm tra lại giao diện. hoặc bạn có thể vào khu vực quản lý block trong admin để chỉnh sửa block.

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.