Nội quy chuyên mục: 1. [url=http//nukeviet.vn/phpbb/search.php3szae2wm]Tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi.[/url3szae2wm]
2. Đặt tên bài viết/ câu hỏi/ thắc mắc rõ ràng, gắn gọn nhưng phải đủ ý, không được chung chung.
3. Cung cấp chi tiết các thông tin về lỗi, các phiên bản hệ thống, module, nơi bị lỗi ... và hình ảnh chụp (nếu có).
#37591 gửi bởi kingscript
Ngày 28 Tháng 06 2009 , 22:36
Sau khi cài phiên bản này mình thấy hình như mục cho phép khách truy cập thay đổi giao diện bị lỗi vì khi mình chọn mục này thì vào trang chủ chẳng thấy block nào để change themes cả giống như các phiên bản trước ? không biết có đúng không các bro nào good thì xin cho ý kiến !!!

Thứ 2 mình thấ thay vì chúng ta tạo 3 themes 3 màu khác nhau tại sao chúng ta không đặt biến color nền cho web trong phần control nó sẽ hiện luôn bảng màu lúc đó mọi người có thể chọn bất cứ màu nền nào mình thích mà không cần thiết phải dùng đến 3 themes giảm được khác nhiều kích thước cho web mà đa dạng hóa mẫu themes phù hợp với nhiều người dùng.
Cái này mình đang nghiên cứu nhưng post lên anh em nào giỏi thì làm.
#37712 gửi bởi kingscript
Ngày 30 Tháng 06 2009 , 04:46
kingscript đã viết:Sau khi cài phiên bản này mình thấy hình như mục cho phép khách truy cập thay đổi giao diện bị lỗi vì khi mình chọn mục này thì vào trang chủ chẳng thấy block nào để change themes cả giống như các phiên bản trước ? không biết có đúng không các bro nào good thì xin cho ý kiến !!!

Mình xin đính chính là do mình chưa kích hoạt change themes.

Thứ 2 mình thấ thay vì chúng ta tạo 3 themes 3 màu khác nhau tại sao chúng ta không đặt biến color nền cho web trong phần control nó sẽ hiện luôn bảng màu lúc đó mọi người có thể chọn bất cứ màu nền nào mình thích mà không cần thiết phải dùng đến 3 themes giảm được khác nhiều kích thước cho web mà đa dạng hóa mẫu themes phù hợp với nhiều người dùng.
Cái này mình đang nghiên cứu nhưng post lên anh em nào giỏi thì làm.
#37715 gửi bởi hoainamdr
Ngày 30 Tháng 06 2009 , 05:35
3 theme này chỉ thay đổi màu, nhưng bạn có thể làm 3 theme khác hay 10 theme khác và chúng có thể khác nhau hoàn toàn tùy theo nội dung module. ĐÓ mới là cái hay của nukviet rc1. Hy vọng nói vậy bạn đã hiểu. :D :D :D :D

http://ykhoaviet.vn Cảm ơn những người đã tạo ra và phát triển nukeviet.