Nội quy chuyên mục: Để được trợ giúp nhanh nhất, vui lòng cung cấp các thông tin về phiên bản NukeViet 3, môi trường thử nghiệm (Máy chủ, phiên bản php, phần mềm server....).
#150395 gửi bởi nhsanga12
Ngày 06 Tháng 12 2013 , 01:36
Anh em cho mình hỏi vấn đề này tí.
Làm thế nào để yêu cầu người dùng đăng nhập trước khi truy cập vào xem nội dung website.
Nếu chưa đăng nhập thì không cho truy cập bất cứ nội dung nào trong website.
(Tương tự như phân hệ admin ấy)
:( :-/
Thanks anh em trước.
#150398 gửi bởi nhsanga12
Ngày 06 Tháng 12 2013 , 02:17
MinhAnhcn đã viết:Cái này chắc hỏi anh Tú thôi hình như có modules riêng cho nó thì phải :D

Anh Tú là ai vậy bạn? Bạn có nick hay thông tin gì của a ấy để mình vào tham khảo ý kiến tí.
Thanks! :(
#150399 gửi bởi anhyeuviolet
Ngày 06 Tháng 12 2013 , 02:24
nhsanga12 đã viết:Anh Tú là ai vậy bạn? Bạn có nick hay thông tin gì của a ấy để mình vào tham khảo ý kiến tí.
Thanks! :(

Bạn đăng nhập vào Admin Control Panel.
Vào phần Quản lý Modules/ cấu hình modules.
Nhấn sửa, chỗ quyền xem chọn Thành viên.

Khi đó toàn modules yêu cầu đăng nhập mới xem được nhé!.

Với block áp dụng tương tự ! :)

Cổng nhôm đúc Nhật Bản
http://www.asuzac-acm.com.vn/vi/acm/cong-nhom-duc/
#150400 gửi bởi nhsanga12
Ngày 06 Tháng 12 2013 , 02:33
anhyeuviolet đã viết:Bạn đăng nhập vào Admin Control Panel.
Vào phần Quản lý Modules/ cấu hình modules.
Nhấn sửa, chỗ quyền xem chọn Thành viên.

Khi đó toàn modules yêu cầu đăng nhập mới xem được nhé!.

Với block áp dụng tương tự ! :)

Mình vào admin làm tương tự như hướng dẫn trên nhưng tại cái modules shop của mình ko thấy cái chổ chọn quyền xem ở chổ nào cả. Các modules khác thì có tìm thấy.

Với 1 web nukeviet khác mình đã thực hiện hướng dẫn trên với modules shops nhưng vẫn vào xem bình thường ko bị từ chối.
Các modules còn lại khác thì cấm OK.

Cám ơn hướng dẫn của anhyeuviolet, nhưng mình muốn khi vào site thì xuất hiện trang login đầu tiên thì phải xử lý thế nào nhỉ? :(
#150404 gửi bởi anhyeuviolet
Ngày 06 Tháng 12 2013 , 03:09
nhsanga12 đã viết:
Mình vào admin làm tương tự như hướng dẫn trên nhưng tại cái modules shop của mình ko thấy cái chổ chọn quyền xem ở chổ nào cả. Các modules khác thì có tìm thấy.

Với 1 web nukeviet khác mình đã thực hiện hướng dẫn trên với modules shops nhưng vẫn vào xem bình thường ko bị từ chối.
Các modules còn lại khác thì cấm OK.

Cám ơn hướng dẫn của anhyeuviolet, nhưng mình muốn khi vào site thì xuất hiện trang login đầu tiên thì phải xử lý thế nào nhỉ? :(

Shops thì mình ko biết dùng rồi ! :P

Nói chứ mấy cái modules mở rộng thì còn hạn chế chút.

Muốn ngau khi trang đầu tiên đã có login thì bạn làm 1 file index đơn giản, truy vấn dữ liệu định trước. cho nó get trong user ấy.
Trầm trọng hơn thì dùng .htaccess, bắt đăng nhập 2 tầng mới được ! :D

Cổng nhôm đúc Nhật Bản
#150405 gửi bởi nhsanga12
Ngày 06 Tháng 12 2013 , 03:17
anhyeuviolet đã viết:Shops thì mình ko biết dùng rồi ! :P

Muốn ngau khi trang đầu tiên đã có login thì bạn làm 1 file index đơn giản, truy vấn dữ liệu định trước. cho nó get trong user ấy.

Nếu làm trang index yêu cầu login thì cũng chưa hạn chế đc quyền truy cập nếu người dùng biết các link bên trong web.
Mình cũng chưa rõ cách phân quyền truy cập trong nukeviet lắm nên cũng... :(
Hic, vấn đề này có lẽ có anh em nào làm rồi. Lúc trước mình cũng có thấy mấy module mở rộng như quản lý điểm, quản lý công văn,... thì chắc cũng đã thực hiện tính năng này rồi.
Mình còn gà chưa biết gì mong anh em chỉ giáo..:(
#150406 gửi bởi anhyeuviolet
Ngày 06 Tháng 12 2013 , 03:18
nhsanga12 đã viết:
anhyeuviolet đã viết:Shops thì mình ko biết dùng rồi ! :P

Nếu làm trang index yêu cầu login thì cũng chưa hạn chế đc quyền truy cập nếu người dùng biết các link bên trong web.
Mình cũng chưa rõ cách phân quyền truy cập trong nukeviet lắm nên cũng... :(
Hic, vấn đề này có lẽ có anh em nào làm rồi. Lúc trước mình cũng có thấy mấy module mở rộng như quản lý điểm, quản lý công văn,... thì chắc cũng đã thực hiện tính năng này rồi.
Mình còn gà chưa biết gì mong anh em chỉ giáo..:(

:D Nếu thế thì ngoài tầm hiểu biết của mình.
Chờ mấy anh lớn vào hỗ trợ tiếp vậy ! :)

Cổng nhôm đúc Nhật Bản
#150408 gửi bởi dangdinhtu
Ngày 06 Tháng 12 2013 , 03:58
1. Với module mặc định hiển thị tại trang chủ thì sẽ không thể thiết lập quyền xem được vì mặc định nó buộc phải cho khách truy cập.
2. Các module khác có thể thiết lập quyền cho thành viên truy cập bằng cách đăng nhập vào hệ thống quản lý module và sửa các module thiết lập quyền xem cho các thành viên
3. Để khắc phục tình trạng 1 bạn nên đổi module mặc định là module users (thành viên) khi đó khách truy cập sẽ tới đây và đăng nhập xong bạn có thể sửa file chuyển hướng module users sang bất kỳ module nào mà bạn muốn

Diễn đàn Nukeviet mới do Mình và Nhím thủ lĩnh thành lập các bạn ghé qua học tập trao đổi nhé https://forum.nuke.vn/
#150412 gửi bởi nhsanga12
Ngày 06 Tháng 12 2013 , 04:47
dangdinhtu đã viết:1. Với module mặc định hiển thị tại trang chủ thì sẽ không thể thiết lập quyền xem được vì mặc định nó buộc phải cho khách truy cập.
2. Các module khác có thể thiết lập quyền cho thành viên truy cập bằng cách đăng nhập vào hệ thống quản lý module và sửa các module thiết lập quyền xem cho các thành viên
3. Để khắc phục tình trạng 1 bạn nên đổi module mặc định là module users (thành viên) khi đó khách truy cập sẽ tới đây và đăng nhập xong bạn có thể sửa file chuyển hướng module users sang bất kỳ module nào mà bạn muốn

Ok thanks dangdinhtu nhiều!
Mình chưa biết cách làm thế nào để chuyển trang sang trang sản phẩm nữa :(
Nhân tiện cho mình hỏi thêm này tí, mình muốn bỏ all râu ria trên site chỉ cho hiển thị đúng form login thôi thì fix thế nào nhỉ? :( (Mình còn gà nên anh em đừng trách mình được voi đòi hai bà trưng :(). Thanks anh em.