Nội quy chuyên mục: - Khu vực này chỉ dành cho việc phát triển các theme và các tính năng mới cho hệ thống.
- Tên topic chính là tên Theme. Không được đặt tên Theme trùng với Block, Module, Theme đã có.
- Các thảo luận cho theme nào phải được gửi ngay tại topic mà người đầu tiên gửi nó lên.
- Vui lòng không gửi câu hỏi và các yêu cầu trợ giúp tại đây. Topic vi phạm nội quy sẽ bị xóa ngay lập tức!
#73530 gửi bởi boysnow911
Ngày 01 Tháng 12 2010 , 08:12
Tôi thấy có quá nhiều yêu cầu rip theme, theo tôi thấy đây là một hành động kong tốt, vì người ta đã mất công tạo ra một theme, mà các bạn lại đi copy của người ta thì chẳng còn ý nghĩa gì,
tốt nhất là nên học cách làm theme từ template, và hiện giờ trên mạng có vô số template css tha hồ mà làm việc gì phải đi rip theme của người khác
Trong forum đã có bài hướng dẫn của bạn vuthao, nhưng bài này vẫn chưa hoàn chỉnh,
Sau khi làm theo hướng dẫn thì : cài module và block nó hiện lên nhưng nó không chạy: ví dụ làm block bình chọn: thì không thể bình chọn được hoặc không thể xem kết quả được, và nút tìm kiếm cũng không chạy được. mong rằng sẽ có thêm những bài hướng dẫn chi tiết cho những việc này
#73535 gửi bởi ducvan2007
Ngày 01 Tháng 12 2010 , 08:27
boysnow911 đã viết:Tôi thấy có quá nhiều yêu cầu rip theme, theo tôi thấy đây là một hành động kong tốt, vì người ta đã mất công tạo ra một theme, mà các bạn lại đi copy của người ta thì chẳng còn ý nghĩa gì,
tốt nhất là nên học cách làm theme từ template, và hiện giờ trên mạng có vô số template css tha hồ mà làm việc gì phải đi rip theme của người khác
Trong forum đã có bài hướng dẫn của bạn vuthao, nhưng bài này vẫn chưa hoàn chỉnh,
Sau khi làm theo hướng dẫn thì : cài module và block nó hiện lên nhưng nó không chạy: ví dụ làm block bình chọn: thì không thể bình chọn được hoặc không thể xem kết quả được, và nút tìm kiếm cũng không chạy được. mong rằng sẽ có thêm những bài hướng dẫn chi tiết cho những việc này

Bạn có thấy bạn nói mâu thuẫn không?

Phần đầu bạn phản đối việc Rip Theme. Nhưng phần 2 Tôi có bôi đậm chữ ấy. Bạn lại tập làm theo hướng dẫn, nghĩa là tập Rip.

- Còn nữa, bạn làm nó ko chạy hoặc ko thành công là do bạn làm sai, chưa hiểu code.

Còn Rip theme cũng ko có gì xấu cả, dù biết làm theme nhưng ko có ý tưởng hoặc mẫu theme người ta đẹp, xin ko được thì Rip giống mà dùng. Tội gì nhìn thèm mà mơ với ước. Đấy là học hỏi tinh hoa của nhân loại :D

Bạn phê phán Rip Theme, mà chính bạn đang cố gắng học Rip và kêu gọi mọi người hướng dẫn chi tiết hơn. Nghịch lý!
#73537 gửi bởi hoandateh
Ngày 01 Tháng 12 2010 , 08:32
boysnow911 đã viết:Tôi thấy có quá nhiều yêu cầu rip theme, theo tôi thấy đây là một hành động kong tốt, vì người ta đã mất công tạo ra một theme, mà các bạn lại đi copy của người ta thì chẳng còn ý nghĩa gì,

Mọi việc đều phải bắt đầu từ việc nhỏ nhặt bạn ạh.
Nếu không thể rip theme để hiểu được cơ chế hoạt động của code thì có lẽ không thể thiết kế được themes đâu bạn ạh.
#73542 gửi bởi boysnow911
Ngày 01 Tháng 12 2010 , 08:57
ducvan2007 đã viết:

Bạn có thấy bạn nói mâu thuẫn không?

Phần đầu bạn phản đối việc Rip Theme. Nhưng phần 2 Tôi có bôi đậm chữ ấy. Bạn lại tập làm theo hướng dẫn, nghĩa là tập Rip.

- Còn nữa, bạn làm nó ko chạy hoặc ko thành công là do bạn làm sai, chưa hiểu code.

Còn Rip theme cũng ko có gì xấu cả, dù biết làm theme nhưng ko có ý tưởng hoặc mẫu theme người ta đẹp, xin ko được thì Rip giống mà dùng. Tội gì nhìn thèm mà mơ với ước. Đấy là học hỏi tinh hoa của nhân loại :D

Bạn phê phán Rip Theme, mà chính bạn đang cố gắng học Rip và kêu gọi mọi người hướng dẫn chi tiết hơn. Nghịch lý!

Bạn có đọc cái bài viết của bạn vuthao không ?
tôi nghĩ chắc bạn chưa đọc nên bạn nói lăng xăng cái gì thế ?
bài viết của bạn vuthao dạy cách làm theme cho nukeviet từ một template CSS có sẳn chứ không phải là rip theme rõ chưa

rõ ràng là bạn chưa đọc bài viết của bạn vuthao thì nên tìm mà đọc đi
trong bài video đó họ hướng dẫn là xóa folder block và module trong theme đi
dạy xóa như thế thì làm sao block và module chạy được, chứ không phải tôi làm sai

Rip theme chẳng khác nào hành động đạo nhạc, đạo sách mà cả xã hội đang lên án chứ không chỉ mình tôi , hiểu chưa

vào đây mà xem video của vuthao đi, không biết gì mà còn xí xọn nhiều chuyện
viewtopic.php?f=104&t=11476
#73544 gửi bởi iandyou
Ngày 01 Tháng 12 2010 , 09:22
một nhân vật từ trên trời rơi xuống.
bài của anh Thảo có đúng là dậy làm theme từ một templates có sẵn nhưng bạn nghĩ tem đó từ đâu ra? chẳng nhẽ bạn thiết kế ra nó. Zip theme là làm theme từ một templates có sẵn, và cái mà bạn học được từ bài của anh Thảo không gì khác đó cũng là zip theme đấy, chẳng qua khác nhau ở chỗ là bạn lấy tem về như thế nào va cái tem mà bạn lấy nó có phải là tem độc quyền hay không thôi. Bạn ạ, mọi mã nguồn mở trên thế giới bây giờ có một phần không nhỏ là zip theme của nhau, nếu không thế thì thử hỏi theme ở đâu để đáp ứng nhu cầu sử dụng của mọi người.

Thuận Tea - Trà Ướp Hoa Gia Truyền: Website: http://thuantea.vn | Email: thuantea.vn@gmail.com Tel: 04.6292 0409 | Mobile: 01232889766 VinaGon - http://www.vinagon.com - http://web.vinagon.com
#73558 gửi bởi dangdinhtu
Ngày 01 Tháng 12 2010 , 10:47
không rõ bạn bao nhiêu tuổi, nhưng cách suy nghĩ của bạn thì chưa trưởng thành chút nào, ngay ban đầu video của Vuthao đã là rip template rồi đó, bạn đã thực hiện theo nó mà bảo không nên học, bạn nên suy nghĩ kỹ lại về minh, Rip template cho nukeviet3 không xấu mà ngược lại còn đem đến cho bạn những kinh nghiệm, trải nghiệm thú vị về cách xử lý của cộng đồng, đặc biệt là sự trưởng thành trong suy nghĩ của bạn, vì họ chính là người góp ý cho chúng ta hoàn thiện hơn, tui đã trưởng thành từ đó, Còn nhiều điều muốn chia sẽ với các bạn lắm nhưng như vậy để các bạn thấy đây là một công việc đáng làm, nó là giai đoạn cuối của quá trình làm theme cho nukeviet3 đó. Còn về sự khác và giống nhau giữa các themes là do các bạn style lại cho nó mà thôi, nếu bạn bỏ thời gian ra làm một file PSD rồi chuyển thành html sau đó cho vào nukeviet chắc bạn sẽ nản ngay nếu bạn là một người mới làm web.

Diễn đàn Nukeviet mới do Mình và Nhím thủ lĩnh thành lập các bạn ghé qua học tập trao đổi nhé https://forum.nuke.vn/
#73567 gửi bởi dangdinhtu
Ngày 01 Tháng 12 2010 , 10:56
ducvan_2007 kiềm chế chút bạn ấy là người mới lên chưa hiểu lắm về cộng đồng cần có thời gian suy nghĩ để nhìn nhận sự việc

Diễn đàn Nukeviet mới do Mình và Nhím thủ lĩnh thành lập các bạn ghé qua học tập trao đổi nhé https://forum.nuke.vn/
#73568 gửi bởi ducvan2007
Ngày 01 Tháng 12 2010 , 10:59
dangdinhtu đã viết:ducvan_2007 kiềm chế chút bạn ấy là người mới lên chưa hiểu lắm về cộng đồng cần có thời gian suy nghĩ để nhìn nhận sự việc

ok! Tơ ngủ đây. Các cậu cãi nhau tiếp đi nhé. Dandinhtu lấy hosting ko, đang định làm đợt share lấy uy tín chất lượng đã. :D