Nội quy chuyên mục: - Khu vực này chỉ dành cho việc phát triển các theme và các tính năng mới cho hệ thống.
- Tên topic chính là tên Theme. Không được đặt tên Theme trùng với Block, Module, Theme đã có.
- Các thảo luận cho theme nào phải được gửi ngay tại topic mà người đầu tiên gửi nó lên.
- Vui lòng không gửi câu hỏi và các yêu cầu trợ giúp tại đây. Topic vi phạm nội quy sẽ bị xóa ngay lập tức!
#73569 gửi bởi boysnow911
Ngày 01 Tháng 12 2010 , 11:00
dangdinhtu đã viết:không rõ bạn bao nhiêu tuổi, nhưng cách suy nghĩ của bạn thì chưa trưởng thành chút nào, ngay ban đầu video của Vuthao đã là rip template rồi đó, bạn đã thực hiện theo nó mà bảo không nên học, bạn nên suy nghĩ kỹ lại về minh, Rip template cho nukeviet3 không xấu mà ngược lại còn đem đến cho bạn những kinh nghiệm, trải nghiệm thú vị về cách xử lý của cộng đồng, đặc biệt là sự trưởng thành trong suy nghĩ của bạn, vì họ chính là người góp ý cho chúng ta hoàn thiện hơn, tui đã trưởng thành từ đó, Còn nhiều điều muốn chia sẽ với các bạn lắm nhưng như vậy để các bạn thấy đây là một công việc đáng làm, nó là giai đoạn cuối của quá trình làm theme cho nukeviet3 đó. Còn về sự khác và giống nhau giữa các themes là do các bạn style lại cho nó mà thôi, nếu bạn bỏ thời gian ra làm một file PSD rồi chuyển thành html sau đó cho vào nukeviet chắc bạn sẽ nản ngay nếu bạn là một người mới làm web.

bạn nói thế mà không biết suy nghĩ sao ?
tôi mới thấy bạn kém cỏi thì có
một cái theme của người ta, bỏ bao nhiêu công sức ra làm, có khi mất cả tuần, cả tháng, rồi bạn đi copy lại giống như là ăn trộm ấy ) mà còn to tiếng àh ?
còn chuyện dùng template CSS có sẵn lại là một chuyện khác, vì template css có sẵn trên mạng free đầy nên lấy đó chuyển qua theme nuke thì không có gì để nói

còn đây trang web độc quyền của người ta bạn đi download về mà gọi là hay là tốt àh
có lẽ cả đời bạn chỉ đi lấy theme của người khác không bao giờ ngồi viết được một cái theme nên bạn không biết quý những giá trị mà họ tạo ra

chủ website sẽ cảm giác ra sao khi họ bỏ tiền bỏ công ra làm theme để bạn ăn trộm ?
#73570 gửi bởi nhimthulinh
Ngày 01 Tháng 12 2010 , 11:04
ới đọc qua mà ức c buực mình quá
xin lỗi anh em.........
bạn hãy xem lại cách nhìn nhận của mình
ko phải ai cũng giỏi ai cũng làm ra 1 theme ưng ý cho bản thân
có điều tùy theo sở thích mỗi người mà thôi
bạn nói có ý riêng của bạn
nhưng thử hỏi bạn biết zip theme là gì chưa
bạn nói ko nên zip theme mad nên zip từ template
vậy đố bạn biết template đua vô nuke có chạy dc ko có làg 1 cái theme ko
vậy hỏi bạn 1 câu nữa template có nguồn gốc từ đâu
ể template thành 1 cái theme cho nuke việt bạn có biết nó trải qua công việc zip theme ko nhỉ
trước khi nói gì bạn nên suy nghĩ
đồng ý là ko nên ăn sẵn , nhưng nhiều khi ăn sẵn còn đẹp hơn là ự thiết kế
và nên lưu ý với bạn rằng rip theme la 1 ngệ thuật , nghệ thuật xử lý css, hình ảnh , layout
nói nhiu voi bạn vô ích đừng có nói nữa
đè nghi mod xóa bài , bỏ nó đi vì vô ý nghĩa X( X( X( X( X(
Sửa lần cuối bởi laser vào Ngày 01 Tháng 12 2010 , 11:20, với tổng số 1 lần sửa.
Nguyên nhân: trim text

Cộng đồng Nuke Việt Nam https://www.nuke.vn/
nhận rip y chang tất cả các loại website cho nukeviet, giao full code , tốc độ nhanh ...
http://pacorp.vn
Skype/Yahoo: nhimthulinh08
Email: ngocanh@pacorp.vn
Fb: fb.com/nhimthulinh08
Call: 0904.9999.55
#73572 gửi bởi bungbu84
Ngày 01 Tháng 12 2010 , 11:07
1. Rip theme cũng là 1 nghệ thuật, mà người rip phải học tập mới có thể rip được
2. Nếu rip theme là đạo nhạc thì rip theme từ một template nào đó cũng là đạo nhạc.
3. Nếu không có những kiến thức rip thì sẽ không bao giờ có kiến thức design template (dùng photoshop chẳng hạn), sau đó rip lại từ template đó. Vậy là đi từ design đến rip --> bị ngược rồi nè :-SS
4. Hãy đi từ những cái cơ bản đến phức tạp, tiến dần đến phức tạp hơn.
====> Hãy coi mã nguồn mở thực sự là mở, đừng chỉ chích nhau thế này thế kia. Hãy cho 1 câu công bằng đi BQT. Xin xờ tốp và nên chia sẻ kiến thức tốt hơn cãi nhau.

-----------------------------------
#73578 gửi bởi laser
Ngày 01 Tháng 12 2010 , 11:26
Đề nghị các bên liên quan hết sức kiềm chế và có những giải thích cụ thể dựa trên tinh thần tôn trọng, hợp tác cùng có lợi ;;)

Vấn đề này cũng đã có thảo luận, vụ việc này đã được giải quyết một lần, lẽ ra các bạn nên chỉ đến topic đó thì có lẽ sẽ không xảy ra khẩu chiến như vừa rồi (tôi xin phép xóa đi một số bài và khóa topic này).

Trích dẫn dưới đây copi từ http://nukeviet.vn/phpbb/viewtopic.php?f=104&t=11978&hilit=rip+theme+kh%C3%A2u
laser đã viết:... một vài ý kiến...
  1. Rip theme là việc không xấu vì đây là một việc độc lập trong khâu xử lý theme. Bản thân đội code NukeViet, riêng phần xử lý giao diện cho NukeViet cũng chia làm 2 khâu:
      - Thiết kế đồ họa và cắt HTML.
      - Chuyển code HTML sang theme NukeViet.
    Như vậy việc Rip theme mà mọi người gọi chính là khâu "Chuyển code HTML sang theme NukeViet" mà đội code đang triển khai. Vậy xin nhắc lại là Rip theme không hề xấu, chỉ có điều bạn nên chọn template mà Rip.

Nếu không thể tự thiết kế đồ họa thì bạn nên sử dụng những mẫu template miễn phí để rip chứ đừng nên rip các template thương mại vì rất nhiều giao diện web có bản quyền của nó, bạn có thể vi phạm bản quyền và gặp rắc rối với người sở hữu. Ngoài ra, rõ ràng việc rip theme riêng của nhau trong cộng đồng NukeViet sẽ khiến giao diện NukeViet của chúng ta mất đi sự sáng tạo và phong phú cần thiết. Các cộng đồng khác họ sẽ nghĩ gì? Chưa kể việc người thiết kế theme gốc sẽ rất ức chế vì sáng tạo khác biệt của mình bị nhái. Nếu bạn muốn làm một giao diện riêng cho website của mình mà vài ngày sau bạn đã nhìn thấy vài site y hệt của mình thì bạn cảm thấy như thế nào?
  2. Trên Website, hãy đặt một link đến Website NukeViet.VN dưới dòng chữ "Powered by NukeViet". Chỉ cần một dòng chữ nhỏ bé đó nhưng nó chính là lời động viên lớn để đội code nỗ lực xây dựng NukeViet. Bằng cách này là bạn đã giúp giới thiệu NukeViet đến với nhiều người hơn, cũng chính là đã đóng góp phát triển mở rộng cộng đồng NukeViet.
  3. Ở Footer, hãy đặt 2 liên kết Valid HTML và Valid CSS (như theme gốc) để người sử dụng (và cả người phát triển như bạn) dễ dàng kiểm tra sự hợp chuẩn của theme.

Nếu bạn còn ý kiến, vui lòng đọc hết các bài ở đây và thảo luận tiếp tại topic này: viewtopic.php?f=104&t=11978

Mọi nẻo đường đều dẫn tới tương lai!