#186660 gửi bởi thachsoda
Ngày 02 Tháng 10 2017 , 05:07
Chào mọi người, website cơ quan của tôi bị lỗi giao diện trên mobile xem mục tin tức thì bình thường còn khi xem mục cơ cấu tổ chức hay sơ đồ tổ chức đều báo lỗi Xtemplate, thứ hai nhờ mọi người giúp đở về đổi thông tin footer trên mobile, tôi tìm hoài mà không thấy, cám ơn mọi người trên diễn đàn, tôi có đính kèm liên kết hình ảnh ở dưới.

Sửa lần cuối bởi thachsoda vào Ngày 17 Tháng 10 2017 , 22:21, với tổng số 2 lần sửa.
#186664 gửi bởi trinhthinhvn
Ngày 02 Tháng 10 2017 , 09:38
Ở hình số 1 thì bạn copy file tpl của module cơ cấu từ default sang themes mobile_default nhé
Còn ở hình số 2 bạn truy cập bằng máy tính chọn chế độ mobile sau đó thì bật kéo thả block rồi edit và sửa block như bình thường hoặc vào quản lý block chọn dúng themes và edit đúng tên block là được

Thiết kế và nâng cấp website nukeviet và wordpress: https://thinhweb.com/dich-vu-thiet-ke-website/
#186683 gửi bởi thachsoda
Ngày 03 Tháng 10 2017 , 22:10
Cám ơn trinhthinhvn rất nhiều :x :x , tôi làm theo và đã thành công :D :D :D :D chỉ còn banner mình không muốn dùng gif mà muốn dùng hình jpg có thể chuyển đổi qua lại hình, nhưng mình chưa biết cách làm, cậu trinhthinhvn giúp mình với được không ? :)
#186695 gửi bởi thuvp
Ngày 04 Tháng 10 2017 , 09:48
Cái này khó hơn chút, bạn phải sửa mã nguồn. Làm cái slide ảnh thay cho cái hình banner ở đó. Trong thẻ header bạn có thể bỏ cái bacground là hình gif như bây giờ và thêm vào đó là một block với slide ảnh (nếu bạn sẵn có một block thích hợp)
#186728 gửi bởi thachsoda
Ngày 06 Tháng 10 2017 , 20:52
Cám ơn cậu, mà cái hình gif này nó nằm trong css, mình muốn thêm block ngay chỗ header đó mà làm nó chạy lung tung, đúng là hơi khó, hii, anh chị em nào rảnh giúp mình chi tiết với được không ? mình vừa làm vừa học hỏi hiii