#58605 gửi bởi laser
Ngày 18 Tháng 07 2010 , 03:46
    Phiên bản hướng dẫn: NukeViet 3.0.04 tải về và giải nén để lấy file bộ cài NukeViet 3.0.04.zip viewtopic.php?f=99&t=11260
    Hosting Sử dụng: Bluehost với Cpanel 11
    domain sử dụng: Doson.vn (đã trỏ tới hosting)
    Thư mục gốc cài đặt NukeViet: thư mục nv3
  1. Upload bộ cài NukeViet 3 lên host:
    1. Đăng nhập Bluehost, Vào "cPanel", vào mục "File Manager". (Hình 1)
      Hình ảnh
      Popup hiện lên hỏi bạn thư mục muốn quản lý, bạn chọn thư mục "public_html". Trình duyệt sẽ chuyển bạn tới trang quản lý như hình 2
    2. Bạn di chuyển tới thư mục "public_html", click nút upload (hình 2) để mở công cụ upload file.
      Hình ảnh
    3. Tại trang upload file, bạn nhấp nút "Browse..." để tìm đến tệp tin cần upload.
      Hình ảnh
      Bạn chọn file NukeViet3.0.04.zip , ấn "Open"
      Hình ảnh
      Đợi vài phút để trình duyệt upload file lên server.
      Hình ảnh
      Khi quá trình upload hoàn tất (100%). bạn trở lại trang quản lý file, ấn nút Reload để nạp lại dữ liệu.
      Hình ảnh
      Bạn sẽ thấy file NukeViet3.0.04.zip đã được tải lên server. Click chuột phải lên file, chọn "Extract" để giải nén file này.
      Hình ảnh
      Cửa sổ Extract hiện ra, bạn chọn thư mục giải nén là "/public_html/nv3/" để giải nén các file cài đặt của NukeViet vào thư mục nv3. (khi đó thư mục nv3 được gọi là thư mục gốc của NukeViet và địa chỉ truy cập tới nó là http://doson.vn/nv3/)
      Hình ảnh
      Trong giây lát, các file sẽ được giải nén, bạn nhấp nút close để đóng của sổ thông báo kết quả.
      Hình ảnh
      Như vậy bạn đã upload xong bộ cài NukeViet lên host. Thông thường Bluehost sẽ tự động Chmod các file và thư mục phù hợp và bạn có thể cài NukeViet luôn mà không cần thêm các thao tác Chmod như yêu cầu.
  2. Tạo CƠ SỞ DỮ LIỆU rỗng.
    1. Đăng nhập Bluehost, Vào "cPanel", vào mục "MySQL Database". (Hình 10)
      Hình ảnh
    2. tạo cơ sở dữ liệu mới như hình 11. Nhập tên cơ sở dữ liệu, ví dụ "nv3004"
      Hình ảnh
      Bạn sẽ có cơ sở dữ liệu với tên đầy đủ là conxxx_nv3004.Hãy ghi nhớ tên này
      Chú ý: Trong tên conxxx_nv3004 thì conxxx là phần tiền tố để bluehost phân biệt các tài khoản người sử dụng. Các host khác nhau thì có phần tiền tố khác nhau.
      Hình ảnh
      Nhấn Back để quay lại trang trước.
    3. Kéo xuống dưới, bạn sẽ thấy mục "Add new user". Nhập tên user, ví dụ "nv3004", nhập mật khẩu (2 lần) và nhấp nút "Create User" để tạo người dùng mới.
      Hình ảnh
      Hệ thống sẽ tạo cho bạn người dùng mới với tên đầy đủ là conxxx_nv3004. Hãy ghi nhớ tên này và mật khẩu của nó. Chú ý: tên cơ sở dữ liệu và tên người sử dụng có thể giống và khác nhau, tránh nhầm lẫn.
      Hình ảnh
      Nhấn Back để quay lại trang trước.
    4. Thêm người dùng vào CSDL
      Hình ảnh
      Bạn sẽ được chuyển sang trang quản lý cấp phép người sử dụng:
      Hình ảnh
      Nhấp "privileges" rồi nhấp nút "Make changes". Hệ thống sẽ thông báo cho bạn biết việc cấp phép thành công:
      Hình ảnh
      Như vậy bạn đã xong việc tạo CSDL rỗng và người dùng.
  3. Cài đặt NukeViet 3.

1. Bước 1: Truy cập thư mục gốc chứa bộ cài NukeViet tại địa chỉ http://doson.vn/nv3/ từ cửa sổ trình duyệt của bạn.
      Hình ảnh
      Lựa chọn ngôn ngữ và nhấp nút "Bước kế tiếp" để sang bước 2.
    2. Hình ảnh
    3. Hình ảnh
    4. Hình ảnh
    5. Hình ảnh
    6. Hình ảnh
    7. Bước 7: Kết thúc cài đặt
      Hình ảnh
      Đăng nhập Admin Control Panel:
      Hình ảnh
      Thông báo đăng nhập thành công:
      Hình ảnh
      Admin Control Panel
      Hình ảnh
      Trang chủ sau khi vừa cài đặt xong:
      Hình ảnh

Mọi nẻo đường đều dẫn tới tương lai!
#58657 gửi bởi laser
Ngày 18 Tháng 07 2010 , 09:52
hanlongboy đã viết:Chùng nào có bản chính thức của NV 3 anh Laser nhỉ!!!

Cứ theo lộ trình quy định thôi em: viewtopic.php?f=18&t=10945
Tham khảo: http://nukeviet.vn/vi/about/Quy-tac-dat ... ukeViet-3/

#58923 gửi bởi andung
Ngày 21 Tháng 07 2010 , 13:30
Em vừa cài xong cái demon tại draytekvietnam.com (Bác nào xin host và tên miền này để test cài ko được upload lên em vào cái phát được luôn)

Cài xong quên mất hòm thư và tên tài khoản admin là gì luôn (Đêm CHAT bị lẫn)

Vào reset lại tài khoản admin làm thế nào chỉ em với các bác!!!
#58926 gửi bởi laser
Ngày 21 Tháng 07 2010 , 14:04
bạn thực hiện chức năng quên mật khẩu, hệ thống sẽ giao tiếp với bạn qua mail để làm lại password. NukeViet 3.0 dùng chung mật khẩu thành viên và admin.

#59254 gửi bởi truongtrungviet
Ngày 26 Tháng 07 2010 , 02:24
Đúng là NukeViet dành cho người Việt, đây là bản Nuke mà vấn đề cài đặt trên host thật dễ dàng. Chỉ cần up được lên host thì vần đề cài đặt thật đơn giản. Xin cảm ơn, cảm ơn rất nhiều những người đã làm ra NukeViet, ước gì 100% người Việt Nam mình đều dùng mã nguồn này nhỉ?

Hãy ghé thăm và ủng hộ cho diễn đàn giáo viên: http://www.teachvn.com
#59814 gửi bởi viet7641
Ngày 02 Tháng 08 2010 , 15:37
Các bác cho em hỏi là khi cài đặt xong các thư mục mà mình đã cmod 777 đó đều phải giữ nguyên ạ? hay là phải cmod lại ntn ạ? chứ em thấy sao nhiều thư mục phải cmod 777 wa! liệu có an toàn không ạ?