Nội quy chuyên mục: - Chuyên mục này chỉ hỗ trợ cho các theme mặc định của hệ thống.
- Các giao diện khác bạn vui lòng tìm đến bài viết chia sẻ theme đó để thảo luận.
#155769 gửi bởi mfia88
Ngày 18 Tháng 04 2014 , 01:03
Xin chào mọi người,

Hiện tại tôi đang gặp một vấn đề rắc rối như sau:

Khi cấu hình Cho phép chuyển đổi giao diện mobile, desktop trong mục Cấu hình của AdmincP thì khi website truy cập bằng mobile không tự chuyển về giao diện mobile. Tuy nhiên, khi bỏ tích chọn Cho phép chuyển đổi giao diện mobile, desktop (tức là không cho phép chuyển đổi giao diện mobile) thì khi truy cập website thì hệ thống tự chuyển về. :-/

Hiện bây giờ tôi muốn vừa có thể tự load về giao diện của thiết bị đồng thời có thể cho người dùng sử dụng chức năng chuyển đổi giao diện khi cần. :)

Rất mong mọi người trợ giúp về câu hỏi này.

Xin chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm.
#155801 gửi bởi caophong
Ngày 18 Tháng 04 2014 , 15:06
mfia88 đã viết:Xin chào mọi người,

Hiện tại tôi đang gặp một vấn đề rắc rối như sau:

Khi cấu hình Cho phép chuyển đổi giao diện mobile, desktop trong mục Cấu hình của AdmincP thì khi website truy cập bằng mobile không tự chuyển về giao diện mobile. Tuy nhiên, khi bỏ tích chọn Cho phép chuyển đổi giao diện mobile, desktop (tức là không cho phép chuyển đổi giao diện mobile) thì khi truy cập website thì hệ thống tự chuyển về. :-/

Hiện bây giờ tôi muốn vừa có thể tự load về giao diện của thiết bị đồng thời có thể cho người dùng sử dụng chức năng chuyển đổi giao diện khi cần. :)

Rất mong mọi người trợ giúp về câu hỏi này.

Xin chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm.
Chào bạn.
Về nguyên lý là hệ thống tự nhận dạng thiết bị bạn đang duyệt web để trả về giao diện thích hợp chứ không liên quan gì đến chức năng cho phép chuyển đổi giao diện mobile/desktop cả.
Còn chức năng chuyển đổi giao diện là một tùy chọn để người dùng có thể tự chuyển đổi loại giao diện mình muốn . Khi chế độ này bật lên thì ở chân giao diện có chữ mobile/desktop để click vào và chuyển đổi giao diện từ moble sang desktop và ngược lại.

Vậy để cấu hình theo ý muốn của bạn thì bạn phải làm sau:

- Để hệ thống tự nhận dạng giao diện theo thiết bị duyệt web thì bạn phải chọn giao diện mặt định là Giaodiencuaban (Phienban desktop)
Tùy chọn này nằm ngay phía trên chức năng chuyển đổi giao diện mobile /desktop.

- Để người dùng có thể tự chuyển đổi giao diện mobile/desktop thì bạn bật nó lên là được
Tuy nhiên nếu bạn dùng theme tự rip hoặc ai đó chia sẻ nhưng không có code gắn vào thì dù bạn có bật chế độ đó lên thì ngoài site cũng không xuất hiện link desktop/mobile để mà chuyển đổi đâu nhé.

Nếu không có thì bạn dán đoạn code sau bào file footer.tpl
Mã: Chọn hết
<!-- BEGIN: theme_type -->
{LANG.theme_type_select}: <!-- BEGIN: loop --><!-- BEGIN: other --><a href="{STHEME_TYPE}" title="{STHEME_INFO}">{STHEME_TITLE}</a><!-- END: other --><!-- BEGIN: current -->{STHEME_TITLE}<!-- END: current --><!-- BEGIN: space --> | <!-- END: space --><!-- END: loop --><!-- END: theme_type -->

Chúc bạn thành công
#169342 gửi bởi nvnghiem
Ngày 28 Tháng 05 2015 , 22:50
Xin chào,
Site của mình gặp vấn đề tự chuyển đổi qua giao diện mobile. Cũng không hiểu vì lý do gì nữa.
Các bạn có kinh nghiệm hỗ trợ giúp mình với nhé.
Địa chỉ site: http://vietnamcoffee.asia
Chân thành cảm ơn.
Sửa lần cuối bởi nvnghiem vào Ngày 29 Tháng 07 2015 , 01:12, với tổng số 2 lần sửa.

--------------------
Hãy cứ sống thật tốt, mọi thứ đã có thiên định
#169344 gửi bởi anhyeuviolet
Ngày 28 Tháng 05 2015 , 23:13
nvnghiem đã viết:Xin chào,
Site của mình gặp vấn đề tự chuyển đổi qua giao diện mobile. Cũng không hiểu vì lý do gì nữa.
Địa chỉ site:congdongcaphe .vn
Chân thành cảm ơn.

bạn đang đào mộ. Và site bạn ko có vđề như mô tả. :D
Mình xoá link nhé.

Cổng nhôm đúc Nhật Bản
http://www.asuzac-acm.com.vn/vi/acm/cong-nhom-duc/
#169345 gửi bởi nvnghiem
Ngày 28 Tháng 05 2015 , 23:31
anhyeuviolet đã viết:
nvnghiem đã viết:Xin chào,
Địa chỉ site:congdongcaphe .vn
Chân thành cảm ơn.

bạn đang đào mộ. Và site bạn ko có vđề như mô tả. :D
Mình xoá link nhé.

Mình hông hiểu ý bạn. Đào mộ là gì hả bạn?
Thực sự là mình đã mày mò vấn đề này từ lâu. Khi chuyển sang thử các giao diện khác cũng không thể nhận diện giao diện mobile.
Bí quá nên lên đây nhờ mọi người chỉ giúp.
Thân.

--------------------
#169346 gửi bởi anhyeuviolet
Ngày 28 Tháng 05 2015 , 23:38
Vậy site của bạn có cấu hình cho giao diện mobile chưa ?
Trong ACP cho phép chọn giao diện tương ứng cho 2 chế độ trình tuyệt. Ngoài ra có thể cấu hình theo từng module để chuyển giao diện phù hợp.

Cổng nhôm đúc Nhật Bản
#169347 gửi bởi nvnghiem
Ngày 28 Tháng 05 2015 , 23:43
Mình đã cấu hình đúng trong ACP từ cấu hình chung cho đến cấu hình theo module. Có điều là mình đã xóa module News để đưa module ca-phe (module ảo) làm module mặc định. Không biết có phải tại lý do này không nữa. Bạn có thể cho mình vài ý kiến để mình kiểm tra lại được chứ ạ.
Cảm ơn.

--------------------
#169350 gửi bởi nvnghiem
Ngày 29 Tháng 05 2015 , 00:11
anhyeuviolet đã viết:Vậy site của bạn có cấu hình cho giao diện mobile chưa ?
Trong ACP cho phép chọn giao diện tương ứng cho 2 chế độ trình tuyệt. Ngoài ra có thể cấu hình theo từng module để chuyển giao diện phù hợp.

Thực sự là mình đã phá banh cái site ra rồi mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Nản luôn :-?

--------------------
#169352 gửi bởi anhyeuviolet
Ngày 29 Tháng 05 2015 , 00:25
nvnghiem đã viết:Thực sự là mình đã phá banh cái site ra rồi mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Nản luôn :-?

Có lẽ do bạn phá quá :|
Tức là giờ khách dùng Đt truy cập vào site bạn ko được tự chuyển qua giao diện mobile ?
Nếu được, inbox mình thông tin admin, mình xem thử nó bị cái gì ... :D

Cổng nhôm đúc Nhật Bản
#170345 gửi bởi nvnghiem
Ngày 04 Tháng 07 2015 , 22:37
anhyeuviolet đã viết:
nvnghiem đã viết:Thực sự là mình đã phá banh cái site ra rồi mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Nản luôn :-?

Có lẽ do bạn phá quá :|
Tức là giờ khách dùng Đt truy cập vào site bạn ko được tự chuyển qua giao diện mobile ?
Nếu được, inbox mình thông tin admin, mình xem thử nó bị cái gì ... :D

Chào bạn
Mình đã gửi thông tin đến bạn. Lúc nào rảnh rỗi kiểm tra giúp mình với nhé.
Cảm ơn nhiều.

--------------------