#185350 gửi bởi kenyo8x
Ngày 08 Tháng 07 2017 , 21:04
Dear Anh Em,

Hiện tại mình đang bị lỗi như sau:

Hệ thống đang từ chối truy cập của bạn. 
Hãy đợi 13711 giây...

Mình đang sử dụng NukeViet 4.0

Xin Anh Em hướng dẫn giúp cách khắc phục. Xin cám ơn.
#185361 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 09 Tháng 07 2017 , 21:50
Bạn vào xóa hết file trong data/logs/ip_logs rồi truy cập lại site, cần xem lại nguyên nhân, đó là cơ chế bảo vệ quá tải của website khi có truy cập quá nhiều vào một khoảng thời gian

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#185373 gửi bởi trandung
Ngày 10 Tháng 07 2017 , 11:07
Tính năng này mình thấy nó không ổn định cho lắm và cũng có nhiều người gặp rắc rối với tính năng này -> có khi nó hoạt động rất tốt, có khi nó không hoạt động, có khi chính chỉ có một người truy cập vào web đó nhưng nó vẫn báo như vậy. Nhìn vào hình ảnh thấy thời gian đợi ở đây hơn cả 1 nghìn giây  ^:)^
Có thể thay chế độ thời gian chờ bằng cách yêu cầu người dùng nhập Capcha được không ? Lúc trước khi còn Nukeviet 3 mình cũng có đề xuất tính năng này rồi. Mong các bạn phát triển ghi nhận tính năng này.  ;;)
#185405 gửi bởi trinhthinhvn
Ngày 11 Tháng 07 2017 , 08:57
trandung đã viết  Tính năng này mình thấy nó không ổn định cho lắm và cũng có nhiều người gặp rắc rối với tính năng này -> có khi nó hoạt động rất tốt, có khi nó không hoạt động, có khi chính chỉ có một người truy cập vào web đó nhưng nó vẫn báo như vậy. Nhìn vào hình ảnh thấy thời gian đợi ở đây hơn cả 1 nghìn giây  ^:)^
Có thể thay chế độ thời gian chờ bằng cách yêu cầu người dùng nhập Capcha được không ? Lúc trước khi còn Nukeviet 3 mình cũng có đề xuất tính năng này rồi. Mong các bạn phát triển ghi nhận tính năng này.  ;;)  

bạn f5 nhiều nó sẽ ghi nhận quá số lần request bị như vậy, bạn vào phần thiết lập an ninh cấu hình nhé. flood nhiều là bị là đúng rồi để đảm bảo ko bị phá site

Thiết kế và nâng cấp website nukeviet và wordpress: https://thinhweb.com/dich-vu-thiet-ke-website/