#184219 gửi bởi phongcntt3
Ngày 29 Tháng 04 2017 , 12:54
E cài module laws trong nukeviet 4, trong phần admin có manu "quản lý văn bản". E muốn đưa chức năng này ra ngoài trang chủ để các thành viên có thể đăng nhập và "Thêm văn bản". Có bác nào làm rồi giúp em với ^:)^
#184243 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 01 Tháng 05 2017 , 21:49
Đăng nhập admin => Cấu hình (Menu ngang) => Cấu hình site => Module mặc định trên trang chủ. Có vẻ đây là lần đầu tiên bạn sử dụng NukeViet. Tham khảo các hướng dẫn ở https://wiki.nukeviet.vn/nukeviet4 nhé

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#184247 gửi bởi phongcntt3
Ngày 03 Tháng 05 2017 , 02:29
Hi, cảm ơn Hoaquynhtim99 nhiều, nhưng có lẽ tại mình trình bày câu hỏi chưa kỹ, việc thay đổi như bạn hướng dẫn thì chỉ nhìn thấy phần nội dung các văn bản đã được nhập sẵn. Mình xin trình bày lại câu hỏi như sau, mong bạn giúp mình lần nữa.
1. Mình đã cài bản nukeviet 4.0.29
2. Đã cài Module Laws cùng phiên bản
3. Tất cả đều hoạt động bình thường, kể cả trong phần admin và ngoài trang chủ
4. Tuy nhiên, để thêm văn bản mới thì cần phải đăng nhập vào trang Admin => Chọn module Laws => chọn quản lý văn bản => sau đó mới có chức năng thêm văn bản
5. Mình có ý tưởng là đưa chức năng quản lý văn bản ra ngoài trang chủ, để tạo ra các user bình thường (không có quyền quản trị trang) cũng có thể thêm văn bản mới. Với ý tưởng này thì chỉ cấu hình không thôi có được không? hay phải sửa code?.
PS: Mình làm IT chỉ sửa máy móc vớ vẩn thôi, bỏ lập trình 6,7 năm nay rồi. Giờ sếp yêu cầu, mệt quá..., mà PHP bây h sao khác ngày xưa vậy, cố gắng đọc mà không hiểu gì cả. mong anh em giúp đỡ cụ thể chút. :((