Nội quy chuyên mục: - Chuyên mục này chỉ dành để viết các bài viết hướng dẫn sử dụng NukeViet 3.x. Vui lòng không mở các chủ đề mới nhằm thảo luận, hỏi đáp... tại đây. Các thảo luận và hỏi đáp liên quan đến các hướng dẫn vui lòng trả lời vào các chủ đề có hướng dẫn đó.
- Ban Quản Trị cũng khuyến khích tất cả các thành viên hoàn thiện các bài viết bổ ích của mình và đưa lên Thư viện tài liệu mở về NukeViet tại địa chỉ http//wiki.nukeviet.vn
#153105 gửi bởi ngochoang002
Ngày 25 Tháng 02 2014 , 05:06
thanhdao đã viết:Đã làm được cho bản 3.4, có điều phải thay đổi một chút, vì bản nk3.4 này có thẻ <noscrip> nên copy đoạn code1 vào phần body sẽ không được. Làm như sau thì OK:
- 1. tạo file face.js có nội dung là một phần đoạn code 1:
Mã: Chọn hết
// JavaScript Document

(function(d, s, id) {
var js, fjs = d.getElementsByTagName(s)[0];
if (d.getElementById(id)) return;
js = d.createElement(s); js.id = id;
js.src = "//connect.facebook.net/en_US/all.js#xfbml=1&appId=IDfacebook cap cho ban";
fjs.parentNode.insertBefore(js, fjs);
}(document, 'script', 'facebook-jssdk'));

Lưu file này vào thư mục js trong themes của bạn

-2. Mở file header.tpl trong thư mục layout của themes của bạn
thêm đoạn code này vào trước thẻ </header>
<script type="text/javascript" src="/themes/forum/js/face.js"></script>

3- File detail.tpl trong thư mục themecuaban/module/new/

Thêm đoạn này vào chỗ bạn muốn hiển thị cách mạng, tốt nhất là dưới phần keyword
<div class="fb-comments" data-href="{SELFURL}" data-num-posts="5" data-width="550"></div>

File /modules/news/theme.php hoặc /themes/modern/modules/news/theme.php nếu dùng theme modern

Tìm

Tìm

global $global_config, $module_info, $lang_module, $module_name, $module_file, $module_config, $global_array_cat, $my_head, $lang_global, $user_info, $admin_info, $catid;

Thay lại thành

global $global_config, $module_info, $lang_module, $module_name, $module_file, $module_config, $global_array_cat, $my_head, $lang_global, $user_info, $admin_info, $catid, $client_info;

$xtpl = new XTemplate( "detail.tpl", NV_ROOTDIR . "/themes/" . $module_info['template'] . "/modules/" . $module_file );

Thêm vào dưới

$xtpl->assign( 'SELFURL', $client_info['selfurl'] );

Lưu tất cả lại và xem kết quả, demo:
http://dulichmocchau.net/news/Am-thuc-San-vat/Hat-doi-huong-vi-nui-rung-265/

sao mình làm cho themes default nukeviet 3.4 như vậy mà nó ko hiển thị được vậy...
#165867 gửi bởi mrxxx
Ngày 17 Tháng 01 2015 , 15:19
Cho em đào mộ cái ạ. Tình hình là em đang gặp rắc rối với nó.
Làm theo bác mèo phía dưới thì chỉnh được độ dài ngắn của box comment nhưng không quản lý được comment. Tất nhiên dùng appId của em.
Làm theo bác chủ thớt thì em không điểu chỉnh được độ dài ngắn của box.
Dùng bock bác nào làm trên store cũng không điều chỉnh được độ dài ngắn của box.

Em đang dùng 3.4.02 e ko thể up lên bản cao hơn vì nghịch quá nhiều giờ hem nhớ, nên up lên là chết em huhu.
Các bác cứu em với ạ.

meo4vnn đã viết:
<script type="text/javascript">
//<![CDATA[
(function(d, s, id) {var js, fjs = d.getElementsByTagName(s)[0];if (d.getElementById(id)) return;js = d.createElement(s); js.id = id;js.src = "//connect.facebook.net/vi_VN/all.js#xfbml=1&appId=435772476471899";fjs.parentNode.insertBefore(js, fjs);}(document, 'script', 'facebook-jssdk'));
document.write('<div id="fb-root"></div><div class="fb-comments" data-href="'+top.location+'" data-width="550" data-num-posts="2"></div>');
//]]>
</script>

Chèn đoạn code trên vào chổ muốn hiển thị :D ( nhớ chỉnh sửa thông tin cho hợp lý )
VD: Rộng 550px = > data-width="550"

VD muốn chèn vào module tin tức, giao diện modern thì ta làm mở \themes\modern\modules\news\detail.tpl tìm đoạn <!-- BEGIN: comment --> rồi thêm vào , xong :D
#165877 gửi bởi hongoctrien
Ngày 18 Tháng 01 2015 , 03:15
mrxxx đã viết:Không bác nào giups em cái sao :(

Độ dài ngắn sao ta? Tức là bạn muốn cố định kích thươc của hộp comment ak?

Hỏi nhanh đáp gọn tất tần tật mọi thứ liên quan đến NukeViet ==> https://mynukeviet.net/hoi-dap/
#165881 gửi bởi mrxxx
Ngày 18 Tháng 01 2015 , 06:39
hongoctrien đã viết:
mrxxx đã viết:Không bác nào giups em cái sao :(

Độ dài ngắn sao ta? Tức là bạn muốn cố định kích thươc của hộp comment ak?

Chính là nó đấy bác. Nếu làm theo bác chủ thớt thì độ dài của nó là 550 em chỉnh kiểu trời cũng không được, mặc dù khi gét code đã chọn with là 740. Còn theo kiểu của bác mèo thì chỉnh được độ dài ngắn nhưng không quản lý được comment.
Bác giúp em với ạ.
#165891 gửi bởi anhyeuviolet
Ngày 18 Tháng 01 2015 , 22:40
Sửa cái chỗ chèn code box comment lại như này

<div class="fb-comments" data-href="{SELFURL}" data-width="100%" data-numposts="5" data-colorscheme="light"></div>
<style>.fb-comments, .fb-comments iframe[style], .fb-like-box, .fb-like-box iframe[style] {width: 100% !important;}
.fb-comments span, .fb-comments iframe span[style], .fb-like-box span, .fb-like-box iframe span[style] {width: 100% !important;}
</style>

Nó sẽ tự nén ô comment cho vừa lại.

Cổng nhôm đúc Nhật Bản
http://www.asuzac-acm.com.vn/vi/acm/cong-nhom-duc/
#165940 gửi bởi mrxxx
Ngày 20 Tháng 01 2015 , 04:16
anhyeuviolet đã viết:Sửa cái chỗ chèn code box comment lại như này

<div class="fb-comments" data-href="{SELFURL}" data-width="100%" data-numposts="5" data-colorscheme="light"></div>
<style>.fb-comments, .fb-comments iframe[style], .fb-like-box, .fb-like-box iframe[style] {width: 100% !important;}
.fb-comments span, .fb-comments iframe span[style], .fb-like-box span, .fb-like-box iframe span[style] {width: 100% !important;}
</style>

Nó sẽ tự nén ô comment cho vừa lại.

Thanks bác!
Em đã quản lý được comment.
Nhưng chiều dài vẫn không chỉnh được bác ạ. Nó nổi lên 100% rồi nhưng cái box vẫn chỉ ngắn 600px. Trong khi bài viết của em rộng 740px :(
Làm thế nào các bác?

Hình ảnh