Nội quy chuyên mục: - Khu vực này chỉ dành cho việc thảo luận phát triển các Module, block, theme và các tính năng mới cho hệ thống.
- Tên topic chính là tên Block, Module, Theme. Không được đặt tên Block, Module, Theme trùng với Block, Module, Theme đã có.
- Các thảo luận cho Module, block, theme nào phải được gửi ngay tại topic mà người đầu tiên gửi nó lên.
- Vui lòng không gửi câu hỏi và các yêu cầu trợ giúp tại đây. Topic vi phạm nội quy sẽ bị xóa ngay lập tức!
#123256 gửi bởi xuanquan03
Ngày 24 Tháng 08 2012 , 09:12
sao ko dùng javascript để chạy sẽ đẹp hơn, dùng marquee bị hạn chế và hay bị lỗi, java có đầy đủ các kiểu tha hồ mà lựa chọn, cái này đã có trên diễn đàn rồi các bạn tìm nhé. ok !!! :)
#129388 gửi bởi thodan36a
Ngày 21 Tháng 11 2012 , 04:59
xuanquan03 đã viết:sao ko dùng javascript để chạy sẽ đẹp hơn, dùng marquee bị hạn chế và hay bị lỗi, java có đầy đủ các kiểu tha hồ mà lựa chọn, cái này đã có trên diễn đàn rồi các bạn tìm nhé. ok !!! :)

bạn hướng dẫn dùng javascript đi bạn. mình tìm hoài ko ra. đúng là dùng marquee thì nhanh gọn, nhưng nó di chuyển mà ko nối liền, nhìn ko thẩm mỹ lắm
#185035 gửi bởi myyen.thanhan
Ngày 19 Tháng 06 2017 , 22:21
duongnguyen đã viết

NgocLan đã viết:Qua thử nghiệm các block, hôm nay mình xin sahre cho các bạn đoạn code thể hiện chạy lên, xuống... cho các bạn nào ưa thích.
Chỉ cần thêm đoạn code này vào các file.tpl nào mà các bạn muốn cho block đó chạy lên; xuống.
điểm chèn bắt trước đầu đoạn:

Mã: Chọn hết

kết thúc với đoạn đóng thẻ sẽ là :

Mã: Chọn hết

nằm sau đoạn: Chúc thành công!
Điều chỉnh code height="400" theo ý của bạn.
tốc độ:scrollamount= "2" (Số càng lớn => tốc độ càng nhanh)
Số lần lặp lại: scrolldelay= "5"
http://sieuthi.oni.cc
http://qtcshop.oni.cc
NgocLan giúp với, khi chưa chèn thẻ marquee thì các ảnh SP nằm giữa, còn khi chèn thẻ marquee vào thì các ảnh SP chạy lên nhưng bị lệch sang trái (giống như canh lề trái vậy) bạn sang đây giúp với, cám ơn nhiều:
viewtopic.php?f=119&t=18781
Cho mình hỏi mình muốn block của mình chạy liên lục không phân biệt điểm đầu và cuối thì làm như thế nào?
Cảm ơn nhiều