#133926 gửi bởi quidezai
Ngày 18 Tháng 02 2013 , 05:16
Nếu một ai đó trong số các bạn có một niềm đam mê là tạo dựng nên một thứ gì đó vĩ đại, một điều mà tất cả mọi người đều nhắc đến thì bạn và tôi đang có cùng chung một ước mơ. Và con đường dẫn đến ước mơ đó đang rất gần, vì chính tại lúc này đây tôi đang có một ý tưởng mà nhờ nó chúng ta có thể xây dựng nên một Webside với hàng triệu lượt truy cập mỗi ngày. Tôi đang là sinh viên năm hai trường Đại Học Mở TP.HCM , chuyên ngành của tôi là quản trị kinh doanh và khả năng về kỹ thuật mạng của tôi là con số 0 . Vì thế, tôi cần một người có thể bổ sung phần thiếu đó . Nếu bạn muốn trong cuộc đời mình có thể tạo ra một điều lớn lao thì đây chính là nơi để bạn bắt đầu. Người tôi cần tìm phải có đủ những điều sau đây:
1. Thứ nhất: Đam mê
Nếu bạn muốn tham gia cùng tôi chỉ vì mục đích là kiếm tiền thì bạn nên dừng lại tại đây và không cần phải đọc tiếp những phần sau nữa . Ý tưởng của tôi có thể thành công cũng có thể thất bại , cả hai điều này đều mang lại ý nghĩa cho một người thật sự đam mê và khi nổ lực hết mình thì cho dù kết quả có là thất bại thì đó vẫn là một điều vinh quang và đầy kỳ diệu.
2. Thứ hai: Khả năng lập trình Web
Như đã nói ở trên, chuyên ngành của tôi không phải là tin học nên tôi không có nhiều kiến thức gì về nó . Vì vậy, bạn phải là một người thật giỏi về lập trình , bao gồm : thiết kế Web, quản lý Web, tạo dựng các Banner quảng cáo đặt ở các Webside khác ( tất nhiên là dưới sự đồng ý của họ), kết nối được với tất cả Webside trên toàn thế giới, vì mục tiêu của chúng ta là nhắm đến con số hàng triệu lươt view mỗi ngày nên phạm vi hoạt động phải là trên toàn thế giới , …. Và những điều khác nữa về lập trình .
3. Thứ ba: Vốn.
Để đạt được mục tiêu đã đề ra thì thời gian hoàn thành sẽ mất từ một đến hai năm, trong thời gian đó chúng ta cần một số vốn để duy trì hoạt động của Webside. Do đó, chúng ta sẽ cùng nhau góp vốn tầm 1-2 triệu mỗi tháng để có thể duy trì hoạt động của web.

Các bạn có thể thấy những điều kiện trên có vẻ quá phức tạp. Nhưng để làm một điều to lớn thì chính bản thân bạn cũng phải thật to lớn. Còn về phần tôi , nhiệm vụ của tôi là làm những gì ? Tôi là người đề xuất ý tưởng và cũng chính là người vẽ lên con đường mà chúng ta sẽ đi. Bạn là một chiếc máy bay tuyệt đẹp , còn tôi chính là người lái nó . Hãy cùng tôi bay thật xa vượt qua tất cả những thứ nhỏ bé và tẻ nhạt mà chúng ta đang phải đối mặt hàng ngày . Hãy gửi thư cho tôi, tôi đang đợi bạn
onglamqui@gmail.com
Điện thoại: 0928422355
#134402 gửi bởi duongnguyen
Ngày 01 Tháng 03 2013 , 03:48
Chào cậu sv năm 2, chắc chẳng có ai dám ngồi chung với chiếc máy bay do cậu lái đâu, không khéo đâm vào vách núi chết mất. Nếu có ý tưởng tốt nên tự bỏ tiền ra mà làm, kêu gọi chi cho phức tạp. Một khi làm ăn ta phải có kế hoạch, có phương án kinh doanh, chứ không vì mục đích kiếm tiền chịu. Một tháng góp 2tr x 12 tháng = 24tr mà không mang lại lợi nhuận nào là thất bại rồi. Tiền không bao giờ ngủ, phải sinh lãi cậu ạ. Chào, góp ý cậu 1 chút. Thanks
#134413 gửi bởi convoi
Ngày 01 Tháng 03 2013 , 12:35
Vốn không phải là vấn đề. Bạn chỉ cần 2 triệu/năm cho domain và vps. Nếu sau 1 năm mà site đứng trong top 500.000 của alexa thì chả phải nghĩ đến phí duy trì.

Vấn đề là phi công và máy bay thì khó tạo ra điều kỳ diệu. Chúng ta phải là tàu con thoi và phi hành gia thì cả thế giới mới quan tâm.

Nếu nói về lượt người dùng, riêng ở Việt Nam không ai có thể vượt qua... mì Hảo Hảo, vì họ "phục vụ hơn 2 tỷ bữa ăn ngon mỗi năm" đó là chưa tính đến những "bữa ăn không ngon". =)) Mà không ăn thì chết chứ không truy cập web cũng chả sao!

Thật ra nếu bạn tin chắc vào ý tưởng của mình, hãy lên dự án cho nó và bảo vệ được nó trước hội đồng CNTT về tính khả thi, hiệu quả,... thì tự khắc sẽ có nhiều nhà đầu tư hỗ trợ toàn bộ kinh phí, KHKT, cơ sở hạ tầng, công nghệ, thiết bị, nhân lực, v.v.. để bạn thực hiện. Hoặc bán nó với giá vài trăm triệu Mỹ kim. 8->

Con Voi
#134415 gửi bởi laser
Ngày 01 Tháng 03 2013 , 13:03
Anh nghĩ là em nên thực tế hơn, em sẽ không dễ tìm thấy người "đủ tài" để tham gia dự án của em nếu em kếu gọi bằng những thông tin mơ hồ như thế.

Ít nhất thì ở đây em cũng tìm thấy nơi có nhiều comment nhất trong số những forum mà em post bài.
=D>
http://ketnooi.com/forum/viewtopic.php?f=73&t=106161
http://www.tinhte.vn/threads/cung-nhau- ... y.1884902/

Anh nghĩ NukeViet Forum chính là nơi em sẽ tìm thấy chân lý, hãy tham gia forum và chia sẻ thông tin về dự án của em lên đây, mọi người sẽ góp ý cho em nhé! ;)

Mọi nẻo đường đều dẫn tới tương lai!
#148371 gửi bởi phattriennet
Ngày 27 Tháng 10 2013 , 16:30
ConVoi đã viết:Vốn không phải là vấn đề. Bạn chỉ cần 2 triệu/năm cho domain và vps. Nếu sau 1 năm mà site đứng trong top 500.000 của alexa thì chả phải nghĩ đến phí duy trì.

Vấn đề là phi công và máy bay thì khó tạo ra điều kỳ diệu. Chúng ta phải là tàu con thoi và phi hành gia thì cả thế giới mới quan tâm.

Nếu nói về lượt người dùng, riêng ở Việt Nam không ai có thể vượt qua... mì Hảo Hảo, vì họ "phục vụ hơn 2 tỷ bữa ăn ngon mỗi năm" đó là chưa tính đến những "bữa ăn không ngon". =)) Mà không ăn thì chết chứ không truy cập web cũng chả sao!

Thật ra nếu bạn tin chắc vào ý tưởng của mình, hãy lên dự án cho nó và bảo vệ được nó trước hội đồng CNTT về tính khả thi, hiệu quả,... thì tự khắc sẽ có nhiều nhà đầu tư hỗ trợ toàn bộ kinh phí, KHKT, cơ sở hạ tầng, công nghệ, thiết bị, nhân lực, v.v.. để bạn thực hiện. Hoặc bán nó với giá vài trăm triệu Mỹ kim. 8->

Mình mới làm 1 cái website chỉ mới hoạt động gần 3 tháng cũng đã có thứ hạn khá cao 533,754 trên alexa rồi mà không biết nó có thể phát triển tốt về sau này không?
Các bạn cho mình ý kiến để có thể duy trì web http://trangvanggoogle.com/ 1 cách tốt nhất.
Nukeviet cũng có thể làm được những website tốt đó chứ?
#148382 gửi bởi higo123
Ngày 27 Tháng 10 2013 , 22:42
Nếu tui giới thiệu được người cho bro thì tui được bao nhiêu % và người được tui giới thiệu lại giới thiệu được một người nữa thì tui được bao nhiêu %

=)) =)) =)) =))
PS : Kinh doanh bán hàng đa cấp mà