#176765 gửi bởi chip_rock
Ngày 12 Tháng 05 2016 , 22:47
Mình có hoàn thiện 1 code trên Xampp với folder là portal
Hiện site mình đã chạy 1 bản nuke 3 sẵn nhưng mình không để vào 1 folder mà xả nén ra toàn bộ cấu trúc (admin,data...) rồi up lên host.
Giờ mình upload cái portal đó lên ngang hàng với admin,data của site cũ và import data vào thì ok, khái báo config xong xuôi nhưng khi truy cập domain.com/portal thì nó lại bảo là

Lỗi truy cập 404
Lỗi 404: Trang web mà bạn đã cố gắng truy cập không tồn tại trên máy chủ của website.

Mình đã chmod các thư mục bên trong bản nuke4 nhưng vẫn không được. Ai biết chỉ mình cách khắc phục với, mình vừa vọc web nên không biết được nhiều.

Xin cảm ơn!
#176781 gửi bởi anhyeuviolet
Ngày 13 Tháng 05 2016 , 04:59
Vậy thì bạn phải add domain là cái domain gốc ấy chứ nhỉ. Cấu trúc .htaccess phải sửa lại luôn.
#RewriteBase /portal/

Cổng nhôm đúc Nhật Bản
http://www.asuzac-acm.com.vn/vi/acm/cong-nhom-duc/
#184520 gửi bởi no1223469
Ngày 17 Tháng 05 2017 , 02:03
Tình hình là mình up từ local lên host cũng dính lỗi 404.
Chỉnh config.php theo hướng dẫn.
Chỉnh .htaccess theo hướng dẫn.
Vẫn lỗi 404.
PHP bản 5.6 ( thường dùng 5.4 nhưng khi nuke4.0.29 yêu cầu lên 5.6 mình đổi ver )
SQL 5.5.54-cll .
Rất mong mọi người giúp đỡ. MÌnh cám ơn nhiều.

nothing to say ~O)
#184539 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 17 Tháng 05 2017 , 21:07
Nếu báo trang này không tồn tại trên máy chủ website thì sửa data/config/config_global.php dòng
 $global_config['my_domains']='xxxxx'; 
Thành domain đang chạy trên host sau đó vào admin cấu hình chung chỗ các domain chạy site thêm vào tiếp rồi lưu lại

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#185683 gửi bởi jackydanh83
Ngày 25 Tháng 07 2017 , 00:35
Phan Tấn Dũng đã viết:Nếu báo trang này không tồn tại trên máy chủ website thì sửa data/config/config_global.php dòng
 $global_config['my_domains']='xxxxx'; 
Thành domain đang chạy trên host sau đó vào admin cấu hình chung chỗ các domain chạy site thêm vào tiếp rồi lưu lại

Mình cũng gặp tình trạng này. Làm theo hướng dẫn nhưng vẫn báo lỗi, với lại vào admin cũng báo lỗi y chang. Làm thủ công từ localhost thêm domains rồi upload lên hosting cũng không được. Có cách nào khác không? Phiên bản PHP và MySql mới nhất mà vẫn bị. Hic.
#185781 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 29 Tháng 07 2017 , 06:32
Lỗi 404 của bạn gặp là lỗi mặc định của Cpanel, DirecrAdmin ... hay là lỗi như NukeViet vẫn hay báo, nếu lỗi mặc định thì khả năng bạn upload vào sai thư mục.

Lỗi 404 hiện ra tức là không tìm thấy trang không liên quan tới phiên bản php hay mysql đâu. Bạn thử tạo một file test.html rồi upload lên ngang hàng index.php sau đó truy cập vào trực tiếp domain.com/test.html xem có được không

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.