#187885 gửi bởi nguyennamaof
Ngày 07 Tháng 02 2018 , 04:14
Chào anh em trong diễn đàn nha. Mình đang tham khảo xem nên sử dụng mã nguồn nào để thiết kế website bán hàng của mình. Mình muốn làm một trang bán giày sân cỏ nhân tạo mà đăng băn khoăn giữa Nuke Việt và Wordpress. Như mình thấy thì cũng đã thử làm qua một số web wordpress rồi nhưng thấy code cồng kềnh và nặng quá. Không biết Nuke Việt thì có hơn không nhỉ? Thấy bảo là Nuke Việt code nhẹ và load dễ hơn. Nhưng không biết phát triển tính năng có khó không. Vì một trang bán giày đá bóng cũng cần nhiều yếu tố để bán hàng ạ. Cảm ơn mọi người nha.

lam website ban giay da bong bang Nuke Viet co tot khong?

Bán giày đá bóng Nike, phân phối giày đá bóng sân cỏ nhân tạo tại Hà Nội và toàn quốc ^:)^
#187888 gửi bởi thuvp
Ngày 07 Tháng 02 2018 , 05:36
Mỗi mã nguồn có một điểm mạnh riêng. Việc học sử dụng một mã nguồn mới cũng mất thời gian nghiên cứu, bạn nên xem mình thạo sử dụng cái nào hơn thì sử dụng. Còn nếu muốn làm web bán hàng bằng Nukeviet thì hoàn toàn ok, không rõ web bán giày của bạn có cần chức năng gì đặc biệt mà không có ở module Shops của Nukeviet không.
#187891 gửi bởi billygoat
Ngày 07 Tháng 02 2018 , 21:15
Như @thuvp đã viết, Open Source nào cũng có cái " Giới Hạn" của nó bạn mong muốn vượt quá giới hạn của "theme đẹp - code sạch - load nhanh - safe an toàn - full đủ đồ chơi" thì bạn Buộc phải mua gói dịch vụ "Premium" đơn giản là thế. !!!
- Nukeviet hay Wordpress thì cái nào cũng có cái hay ho riêng và Không có đặc trưng giống nhau, tùy theo khả năng phát triển hoặc quản lý của bạn mà chọn lựa và áp dụng ,...

hết ham ~O)
Website: https://hoasenvang.vn
#187911 gửi bởi trinhthinhvn
Ngày 11 Tháng 02 2018 , 20:06
billygoat đã viết Như @thuvp đã viết, Open Source nào cũng có cái " Giới Hạn" của nó bạn mong muốn vượt quá giới hạn của "theme đẹp - code sạch - load nhanh - safe an toàn - full đủ đồ chơi" thì bạn Buộc phải mua gói dịch vụ "Premium" đơn giản là thế. !!!
- Nukeviet hay Wordpress thì cái nào cũng có cái hay ho riêng và Không có đặc trưng giống nhau, tùy theo khả năng phát triển hoặc quản lý của bạn mà chọn lựa và áp dụng ,...

vấn đề là bạn ko code được chứ ko phải là do lọ do kia cả, mã nguồn nào cũng đều cung cấp cho bạn cái cần thiết nhất, còn lại bạn phát triển theme để có theme đẹp, code sạch thì do bạn code thêm tính năng an toàn ko để bị bụng còn mặc định các open source cung cấp cho bạn cái nhân cốt lõi rồi, load nhanh do bạn tói ưu, safe an toàn do bạn cấu hình bảo vệ, đồ choi full thì bạn tự viết theme theo ý thích thay vì đợi chờ

Thiết kế và nâng cấp website nukeviet và wordpress: https://thinhweb.com/dich-vu-thiet-ke-website/