#187766 gửi bởi thachsoda
Ngày 22 Tháng 01 2018 , 21:36
Tình hình mình cài modules tkb https://github.com/quocdatit/nv-tkb/ Thì thông báo lỗi dưới, mình đang sử dụng nukeviet 4,3, nhờ mọi người giúp với cám ơn.
Lỗi cảnh báo: simplexml_load_file(): I/O warning : failed to load external entity "/home/dayndrhn/public_html/data/config/search_engine.xml" in file /includes/core/admin_functions.php on line 189
#187767 gửi bởi thachsoda
Ngày 22 Tháng 01 2018 , 21:46
Khi dọn dẹp hệ thống, thì trang chủ báo lỗi như thế này.
Thông báo từ Hệ thống

Lỗi cảnh báo Lỗi cảnh báo: simplexml_load_file(): I/O warning : failed to load external entity "/home/dayndrhn/public_html/themes/default/config.ini" in file /index.php on line 224

Lỗi cảnh báo Lỗi cảnh báo: simplexml_load_file(): I/O warning : failed to load external entity "/home/dayndrhn/public_html/data/config/bpl_2.xml" in file /modules/banners/blocks/global.banners.php on line 90

#187775 gửi bởi trinhthinhvn
Ngày 23 Tháng 01 2018 , 09:45
thachsoda đã viết Khi dọn dẹp hệ thống, thì trang chủ báo lỗi như thế này.
Thông báo từ Hệ thống

Lỗi cảnh báo Lỗi cảnh báo: simplexml_load_file(): I/O warning : failed to load external entity "/home/dayndrhn/public_html/themes/default/config.ini" in file /index.php on line 224

Lỗi cảnh báo Lỗi cảnh báo: simplexml_load_file(): I/O warning : failed to load external entity "/home/dayndrhn/public_html/data/config/bpl_2.xml" in file /modules/banners/blocks/global.banners.php on line 90

Bạn kiểm tra file config.ini của theme defualt và bpl_2.xml còn ko nhé, cảnh báo kia là nó ko load dc nội dung file đó vì nó ko tồn tại

Thiết kế và nâng cấp website nukeviet và wordpress: https://thinhweb.com/dich-vu-thiet-ke-website/
#187777 gửi bởi thachsoda
Ngày 23 Tháng 01 2018 , 20:06
Cám ơn bạn, đúng rồi file config.ini , do mình cài modules TKB lỗi nên xóa ra bị ảnh hưởng, bạn trinhthinhvn cho mình hỏi về modules Thời khóa biểu khi mình cài lên chạy bình thường, nhưng khi up file Excel thì báo lỗi này.
Lỗi cảnh báo: simplexml_load_file(): I/O warning : failed to load external entity "/home/dayndrhn/public_html/data/config/search_engine.xml" in file /includes/core/admin_functions.php on line 189
mình có xem hướng dẫn file Excel TKB sáng chiều của học sinh và giáo viên, mình làm theo đúng mẫu thứ tự, không hiểu sao mà up file Excel lên là bào lỗi đó, mình đang phiên bản nukeviet 4.3. nhờ bạn và mọi người giúp cám ơn rất nhiều.