#191225 gửi bởi itpkc
Ngày 20 Tháng 05 2019 , 18:13
Các bác cho em hỏi đoạn code schema để khai báo dữ liệu có cấu trúc được tích hợp sẵn trong file nào của nukeviet. Em muốn tìm để thêm hoặc sửa trường trong đó. Em dùng bản Nukeviet 4.0.29. Mong các bác chỉ giúp ạ !
#191229 gửi bởi itpkc
Ngày 21 Tháng 05 2019 , 06:39
[-O< [-O< [-O< [-O< Các bác ai biết file nào trong nukeviet chứa các hàm schema thì chỉ em với ạ, em tìm lubu hết cả lên mà vẫn chưa tìm được không biết các hàm schema chứa ở file nào trong code nukeviet ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
#191231 gửi bởi itpkc
Ngày 21 Tháng 05 2019 , 21:57
Cảm ơn bác hoaquynhtim99 rất nhiều ạ, em đang chạy module shop là trang chủ và hiện tại thấy thiếu một số trường trong hàm Schema nên muốn biết hàm này nằm trong file nào trong code Nukeviet để thêm trường thiếu và sửa hàm nào chưa đầy đủ, em tìm mãi mà không biết các hàm Schema này được tích hợp trong file nào trong code nukeviet. Cụ thể các lỗi và các cảnh báo hàm Schema thiếu trong ảnh sau:

loi 1

loi 2

Rất mong bác giúp ạ. Xin biết ơn bác vô cùng .
Sửa lần cuối bởi itpkc vào Ngày 21 Tháng 05 2019 , 22:08, với tổng số 1 lần sửa.
#191234 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 22 Tháng 05 2019 , 03:10
Cái này bạn nên tìm hiểu thêm về cấu trúc module NukeViet chứ không có file nào cố định chứa cái đó nên bạn hỏi là file nào chứa thì chắc không ai trả lời được.

Ảnh thứ nhất của bạn nó là block companay_info bạn có thể tìm nó trong themes/theme_dang_dung/blocks/global.company_info.php và global.company_info.tpl

Ảnh thứ hai là vấn đề của module shops bạn có thể sửa ở

modules/shops/funcs/detail.php
modules/shops/theme.php
themes/giaodienbandangdung/modules/shops/detail.tpl

Nếu giao diện bạn dang dùng có themes/giaodienbandangdung/modules/shops/theme.php thì không sửa modules/shops/theme.php

Nếu giao diện bạn đang dùng không có themes/giaodienbandangdung/modules/shops/detail.tpl thì sửa themes/default/modules/shops/detail.tpl và cái này khuyến cáo không nên làm

Tài liệu về cấu trúc module bạn nên đọc https://wiki.nukeviet.vn/programming4:module
Tài liệu về block nên đọc https://wiki.nukeviet.vn/programming4:block
Sửa lần cuối bởi hoaquynhtim99 vào Ngày 22 Tháng 05 2019 , 03:11, với tổng số 1 lần sửa.

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.