Nội quy chuyên mục: - Khu vực này chỉ dành cho việc phát triển các Module, block, theme và các tính năng mới cho hệ thống.
- Tên topic chính là tên Block, Module, Theme. Không được đặt tên Block, Module, Theme trùng với Block, Module, Theme đã có.
- Các thảo luận cho Module, block, theme nào phải được gửi ngay tại topic mà người đầu tiên gửi nó lên.
- Vui lòng không gửi câu hỏi và các yêu cầu trợ giúp tại đây. Topic vi phạm nội quy sẽ bị xóa ngay lập tức!
#38823 gửi bởi kingscript
Ngày 15 Tháng 07 2009 , 00:23
Sau một thời gian mài mò nghiên cứu thì mình cũng đã test thành công Block này tuy chưa thực sự gọn gàng về code cũng như thật sự chuẩn như một số block khác nhưng đảm bảo là hoạt động 100% cho tất cả mọi người.
Demo
http://www.thiensinh.com/index.php

Hiện tại chưa thực sự hoàn chỉnh như đảm bảo work 100% nếu các bạn nào có thể thì chỉnh lại code ngắn gọn dễ hiểu hơn để mọi người cùng nghiên cứu ha !!!
Mình chỉ làm đến đây hy vọng sẽ giúp được mọi người.

Nếu được admin vui lòng cập nhật block vào trong phiên bản tiếp theo cho mọi người đỡ mắc công. Xin cám ơn
Đính kèm
(37.98 KB) Đã tải về 1.743 lần
#38834 gửi bởi kingscript
Ngày 15 Tháng 07 2009 , 04:47
thaibao3 đã viết:Để bỏ phần thời tiết thì bỏ những dòng nào bạn nhỉ.

Nếu không muốn hiện block thời tiết nữa thì bạn vào admin control -> block -> Ngưng Hiệu lực Block này đi là ok
Còn nếu chỉ muốn bỏ mỗi cái block thời tiết thôi thì mình sẽ post lên block khác chỉ có mỗi tỉ giá và vàng thôi như vậy sẽ chủ động hơn trong việc hiện thị thông tin
#38840 gửi bởi phanthuanqt
Ngày 15 Tháng 07 2009 , 05:19
Chân thành cảm ơn bạn. Nhưng block bị lỗi về java. Bạn chạy trên IE bật debug sẽ thấy ngay. Tuy không ảnh hưởng gì lớn cả, nhưng bạn sửa được càng tốt.

Chỉ được phép chỉ trích người khác khi mình đã làm được việc gì đó có ích cho họ, nếu chỉ trích không thôi thì hãy xem lại mình.
#39513 gửi bởi kingscript
Ngày 22 Tháng 07 2009 , 00:19
phanthuanqt đã viết:Chân thành cảm ơn bạn. Nhưng block bị lỗi về java. Bạn chạy trên IE bật debug sẽ thấy ngay. Tuy không ảnh hưởng gì lớn cả, nhưng bạn sửa được càng tốt.

Cám ơn góp ý mình sẽ fixed sớm cho bạn
#39514 gửi bởi kingscript
Ngày 22 Tháng 07 2009 , 00:20
tuoitrecpt đã viết:Quả này hay nhưng mà xung đột với 2 cái slide của hienktktdl giờ làm sao fix nhể ????????????????????

Bạn có thể nói rõ hơn và post hình cụ thể không? Có thể do javascript dư mình chưa fixed như bạn kia đã nói.
#39516 gửi bởi kingscript
Ngày 22 Tháng 07 2009 , 00:21
thaibao3 đã viết:bạn đưa về như thế này tiện hơn:

đỡ tốn diện tích mà lại đẹp, hình như nó bị giật sao ấy.

Tất nhiên là được rồi nhưng mà hình như một cái thời tiết đã chiếm hết diện tích của block trái rồi. Nên mình không đưa 2 cái đứng cùng nhau như trên vnexpress.
Nếu muốn mình sẽ post sau