#186889 post by yourname
Day 24 Month 10 2017 , 16:44
xin chào mọi người
em mới học 1 chút về html và nukeviet nên vẫn là 1 con gà không hơn
tình hình là e muốn chèn thêm ảnh vào mục tin tức sao cho nó hiện hết lên trên trang chính
ai biết giúp e với, cần phải vào mục nào để vào chỉnh sửa web
e xin cám ơn.
#186904 post by thuvp
Day 25 Month 10 2017 , 10:38
Chào bạn,
Mình chưa hiểu rõ lắm về cái chèn ảnh của bạn vào tin tức là sao.:
- Nếu bạn muốn có list danh sách các ảnh hiển thị tại trang chính của Tin tức thì bạn bật kéo thả block và kiến một block slide ảnh cho vào đó
- Nếu là muốn hiển thị nhiều ảnh thì dùng module nv_album có tại kho code của nukeviet https://github.com/nukeviet/module-albums
Hay ý của bạn khác thì bạn mô tả rõ hơn nha.
#186908 post by qkhanh8x
Day 25 Month 10 2017 , 16:48
Hiểu rõ - đơn giản. Vì như bạn đã nói: "bạn còn...gà" nên tớ có viết lên đây bạn cũng ko hiểu. Thế nên tốt nhất 2 ta sẽ TeamViewer, tớ sẽ vừa làm vừa giải thích tường tận cho bạn về vấn đề này.
#186968 post by trinhthinhvn
Day 02 Month 11 2017 , 07:34
yourname đã viết xin chào mọi người
em mới học 1 chút về html và nukeviet nên vẫn là 1 con gà không hơn
tình hình là e muốn chèn thêm ảnh vào mục tin tức sao cho nó hiện hết lên trên trang chính
ai biết giúp e với, cần phải vào mục nào để vào chỉnh sửa web
e xin cám ơn.

Khi bạn đăng tin sẽ có mục tên là: Hình minh họa
Tại đây bạn bấm nút: Browse server ->nó mở ra một cửa sổ
Tại đó bạn bấm tùy chọn: "Chọn kiểu upload", internet thì copy link ảnh gốc, còn máy tính thì chon bình thường
Tiếp đến nó hiển thị trong danh sách các file sẽ upload tại đó bạn bấm nút "upload file" nó sẽ lên hosting, tại đó nó hiện ảnh nhỏ xíu bạn click đúp chọn rồi bạn điền các thông tin khác trong phần đăng ký và bấm lưu để nó đăng bài viết.
Như vậy là ảnh đại diện đã có và hiển thị ngoài site

Last edit by trinhthinhvn time Day 02 Month 11 2017 , 07:35, with 1 edit count.

Thiết kế và nâng cấp website nukeviet và wordpress: https://thinhweb.com/dich-vu-thiet-ke-website/