#188576 post by nguyenvantuan
Day 26 Month 04 2018 , 10:13
Phải chuột vào kiểm tra phần tử của nó rồi sửa thôi. cái thanh trên cùng hình như là margin-top:51px trong css thì phải. muố đổi Logo khác thì tìm chép đè vào thư mục Assets/Images hoặc vào css rồi display:none cái header.logo h1 (header .logo h1, #header .logo .site_name {
display:none;)
#188629 post by codononlinevnn
Day 04 Month 05 2018 , 06:27
nguyencongtinh đã viết Các anh giúp đỡ cách chèn Google Translate với ạ . E cám ơn!
Mình cũng đang cần tìm cách sửa khu vưcj chổ đó là ở đâu.
Thay vì chổ đó để combo box chọn ngôn ngữ thì mình để 1 dòng Marquee.
Nhờ các bác đi trước chỉ giáo
#188639 post by nguyenvantuan
Day 05 Month 05 2018 , 06:04
codononlinevnn đã viết nguyencongtinh đã viết Các anh giúp đỡ cách chèn Google Translate với ạ . E cám ơn!
Mình cũng đang cần tìm cách sửa khu vưcj chổ đó là ở đâu.
Thay vì chổ đó để combo box chọn ngôn ngữ thì mình để 1 dòng Marquee.
Nhờ các bác đi trước chỉ giáo

Chèn vào file header_extended. Tpl chèn đoạn marquee vào

#188646 post by codononlinevnn
Day 06 Month 05 2018 , 11:35
Với lại cho mình hỏi, mình muốn ở các Tiêu đều của các Block sẽ có màu khác, và đóng khung viền Block để làm nỗi bật và dễ dàng nhận biết sự tách biệt của các Block thì nên chỉnh sửa ở đâu và CSS như thế nào ak
Hình như người mới nên không cho đính kèm hình ảnh lên đây không biết mô tả như thế nào cho rõ ràng
#188663 post by nguyenvantuan
Day 08 Month 05 2018 , 12:16
codononlinevnn đã viết Với lại cho mình hỏi, mình muốn ở các Tiêu đều của các Block sẽ có màu khác, và đóng khung viền Block để làm nỗi bật và dễ dàng nhận biết sự tách biệt của các Block thì nên chỉnh sửa ở đâu và CSS như thế nào ak
Hình như người mới nên không cho đính kèm hình ảnh lên đây không biết mô tả như thế nào cho rõ ràng

Bạn có thể inbox cho mình để tiện hỗ trợ. Thông tin ở đây: pt.kttvhcm.com chứ nói như vậy khó mà hd đc

#188664 post by nguyenvantuan
Day 08 Month 05 2018 , 12:20
nguyencongtinh đã viết Em chèn vào header_extended. tpl nhưng nó cứ bị đẩy xuống hàng dưới, không ngang hàng với ô tìm kiếm được. Mong được chỉ giúp ạ

Muốn cùng hàng thì bạn chia cột cho nó. Bỏ trong 1 cái row. Tổng là Col-24 bạn chia ra sao cho phù hợp là đc

Last edit by nguyenvantuan time Day 08 Month 05 2018 , 12:21, with 1 edit count.