#189484 gửi bởi thanhvu06vl
Ngày 20 Tháng 08 2018 , 02:11
Hiện tại cấu hình mặc định của nuke là . 1 user cùng 1 thời điểm sẽ có nhiều máy tính khác nhau đăng nhập được. và tài khoản đăng nhập trước sẽ bị out ra. Nay tôi muốn chỉ cùng 1 thời điểm của 1 user chỉ có một máy đăng nhập được, các máy đăng nhập sau sẽ được thông báo là user này đã được đăng nhập. Xin cảm ơn
#189496 gửi bởi trinhthinhvn
Ngày 20 Tháng 08 2018 , 07:10
thanhvu06vl đã viết Hiện tại cấu hình mặc định của nuke là . 1 user cùng 1 thời điểm sẽ có nhiều máy tính khác nhau đăng nhập được. và tài khoản đăng nhập trước sẽ bị out ra. Nay tôi muốn chỉ cùng 1 thời điểm của 1 user chỉ có một máy đăng nhập được, các máy đăng nhập sau sẽ được thông báo là user này đã được đăng nhập. Xin cảm ơn

Đâu có đâu nhỉ, hiện tại 1 user thì một thời điểm trên 1 trình duyệt, khi sang trình duyệt khác thì trình duyệt hiện tại bị out chứ. Mà phần đăng nhập không cần thông báo vì trong trường hợp bạn muốn đổi trình duyệt chặn lại ko cho đăng nhập thì khá bất tiện

Thiết kế và nâng cấp website nukeviet và wordpress: https://thinhweb.com/dich-vu-thiet-ke-website/
#189499 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 20 Tháng 08 2018 , 09:42
Cái này không được nha bạn, đăng nhập sau thì người đăng nhập trước bị out ra là tất yếu. Bạn nên tạo nhiều tài khoản cấp cho nhiều người thay vì dùng chung một tài khoản

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
#189524 gửi bởi thanhvu06vl
Ngày 23 Tháng 08 2018 , 02:51
Xin cảm ơn tư vấn nhưng ý của tôi là khi 1 user đã đăng nhập .hệ thống xác nhận user đã đăng nhập thành công trên mọi trình duyệt web. Khi user này đang sử dụng, thì trong thời gian này ở một máy tính khác và sử dụng bất kỳ trình duyệt nào để đăng nhập vào user thì sẽ được thông báo là hiện tại user này đang sử dụng và không được đăng nhập. Xin cảm ơn
#189532 gửi bởi thachsoda
Ngày 23 Tháng 08 2018 , 23:57
Trường hợp không đổi được mật khẩu quản trị và thêm tài khoản thành viên mới cũng không thêm được. ad giúp tôi với, Phiên bản bạn đang sử dụng 4.3.00, cám ơn