#195410 gửi bởi tuyenclub
Ngày 23 Tháng 02 2021 , 10:05
Tình hình là mình có 1 website nukeviet 4.0.24. Trước đây mình bật xác minh 2 bước rất ok. Thế nhưng mà sau 1 thời gian thì thật lạ là đăng nhập và nhập mã nó ko đúng nữa. Đã vào SQL để tắt của thành viên đó đi. Đăng nhập đã bình thường, nhưng mà khi muốn bật lại chức năng xác thực 2 bước thì không bật được. Đăng nhập user ở ngoài site, sau đó vào bật chức năng, nó đến trang để quét mã. Nhưng ngặt 1 nỗi là phần mềm GGA đã quét được mã QR. Nhưng nhập ngược lại code vào site thì nó báo lỗi như hình.
Do đặt người ta thiết kế nên có thêm nhiều module và block. Nếu update lên phiên bản mới thì e chừng mệt mỏi và với trình độ mình không đủ khả năng. Nhờ anh chị chỉ giùm có cách nào chỉ update module này hoặc cài lại module này không ạ? Đã thực hiện cài lại module trong quản trị nhưng mà nó vẫn thế không thành công.
Đính kèm
(27.07 KB) Đã tải về 3 lần
#195413 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 24 Tháng 02 2021 , 21:10
Lỗi này thường đến từ việc máy chủ chạy sai giờ. Nếu máy chủ windows thì check lại xem múi giờ đúng chưa

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
Blog thủ thuật NukeViet https://writeblabla.com
#195416 gửi bởi tuyenclub
Ngày 24 Tháng 02 2021 , 22:25
hoaquynhtim99 đã viết Lỗi này thường đến từ việc máy chủ chạy sai giờ. Nếu máy chủ windows thì check lại xem múi giờ đúng chưa

Anh Quỳnh ơi! Bên em sài dạng sharehosting anh ạ! Nếu thế thì có bị liên quan đến ngày giờ không anh? Và hướng dẫn em cách chỉnh ngày giờ được không? Rõ khổ! Em tay mơ, dân cơ khí mà sếp giao cho tìm hiểu để quản lý cái website, mò mẫm tìm hiểu nukeviet nên ngơ quá anh ơi!

Sửa lần cuối bởi tuyenclub vào Ngày 24 Tháng 02 2021 , 22:28, với tổng số 1 lần sửa.
#195417 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 25 Tháng 02 2021 , 02:36
sharehosting thì bạn báo bên nhà cung cấp kiểm tra xem giờ máy chủ có bị sai không.

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
Blog thủ thuật NukeViet https://writeblabla.com
#195421 gửi bởi tuyenclub
Ngày 25 Tháng 02 2021 , 07:12
hoaquynhtim99 đã viết sharehosting thì bạn báo bên nhà cung cấp kiểm tra xem giờ máy chủ có bị sai không.

Thời gian trên server đã được cập nhật nhưng tình hình vẫn không thay đổi anh Quỳnh ạ! Không biết lý do còn có thể do đâu không anh?