Nội quy chuyên mục: - Chuyên mục này chỉ hỗ trợ cho các theme mặc định của hệ thống.
- Các giao diện khác bạn vui lòng tìm đến bài viết chia sẻ theme đó để thảo luận.
#75575 gửi bởi newhopelg
Ngày 20 Tháng 12 2010 , 03:34
Em đang sử dụng Nukeviet 3.0, em cần các bậc cao nhân vui lòng giúp em 3 việc nhé:
1. Đổi màu nền hoặc thay bằng một hình nền cho Background
VD:
Hình ảnh
2. Chèn một hình quảng cáo ngay dưới Header
VD:
Hình ảnh
3. Chèn một hoặc nhiều hình quảng cáo bên phải
VD:
Hình ảnh

Xin các anh cố gắng chỉ giúp em nhé. Em xin chân thành cảm ơn!
P/S: Cái vụ bị lỗi "Trắng trang" khi thêm hình minh họa cho phần giới thiệu trong module Tin tức vẫn chưa khắc phục được. Buồn như con chuồn chuồn!
#75613 gửi bởi anhcoo
Ngày 20 Tháng 12 2010 , 09:04
Để tạo quảng cáo trong nukeviet 3.0 đối với baner bạn cần vào mục Quảng Cáo chọn thêm khối, đặt tên cho nó . Tiếp theo vào Quản lí dao diện chọn Thêm Blog, chọn thuộc khối quảng cáo, vị trí hiển thị ,ok. Sau đó vào lại bên quảng cáo chọn Thêm quảng cáo và điền các thông tin vào là xong. Còn đối với code quảng cáo thì chỉ cần vào Quản lí giao diện chọn Thêm Blok, chọn HTML rồi click chuột vào mã HTML trong phần soạn thảo sau đó paster code quảng cáo vào, chọn vị trí hiển thị, ok, còn muốn chuyển vị trí các quảng cáo và blok đã tạo thì bật chức năng kéo thả blok ngoài trang chính rồi ấn giữ chuột vào blok và kéo đi thả ở đâu thì nó ở đó. Cảm ơn mình không?

Hosting www.hostingxanh.com
#75665 gửi bởi newhopelg
Ngày 21 Tháng 12 2010 , 01:00
Cảm ơn bạn anhcoo rất nhiều ;) . Bài viết rất hay và dễ hiểu. Bây giờ mình có thể vọc để biến hóa cái giao diện web của mình rồi.
Nhìn cái web của bạn mà ghiền. Mình cũng dùng mã nguồn Nukeviet, nhưng gặp phải cái lỗi kỳ quặc. Mình tin chắc bạn sẽ có nhiều kinh nghiệm để giúp mình trong chuyện này
Lỗi nè: http://nukeviet.vn/phpbb/viewtopic.php?f=106&t=14540
Chúc bạn hưởng mùa Giáng sinh an lành!