Nội quy chuyên mục: Để được trợ giúp nhanh nhất, vui lòng cung cấp các thông tin về phiên bản NukeViet 3, môi trường thử nghiệm (Máy chủ, phiên bản php, phần mềm server....).
#119741 gửi bởi hoaquynhtim99
Ngày 06 Tháng 07 2012 , 01:00
hagiang đã viết:Có anh em đang xài 1 số mã nguồn mở của TQ , Họ có gắn code giám sát người dùng,kể cả số lượng truy cập của từng site theo từng ngày
Kinh

Hãy sống là chính mình, bình thường nhưng không tầm thường.
Blog thủ thuật NukeViet https://writeblabla.com
#119946 gửi bởi hagiang
Ngày 08 Tháng 07 2012 , 12:09
hoaquynhtim99 đã viết: Kinh
hì hì chơi với tàu mà, nhưng xem và loại bỏ những đoạn code nó giám sát là ok à, Để những đoạn code đó webload chậm khinh khủng,Hồi trước cũng không biết nhưng có bữa mình xài 3G mà tội cái là nó hết dung lượng down mặc định nên load chậm rì mới phát hiện được là có code giám sát chứ xài cáp quang load phà phà có thấy gì đâu. ;)
Sửa lần cuối bởi hagiang vào Ngày 08 Tháng 07 2012 , 12:18, với tổng số 2 lần sửa.
#119947 gửi bởi hagiang
Ngày 08 Tháng 07 2012 , 12:13
laser đã viết:
hagiang đã viết:Có anh em đang xài 1 số mã nguồn mở của TQ , Họ có gắn code giám sát người dùng

Mã nguồn nào vậy bạn?

Anh thử xem thằng Ecshop,và ecmaill gì ấy xem em thấy nó cũng có giám sát nữa đó, cũng đã có người bị nó cho ngừng hoạt động rồi,cái này chuyên về shop không thôi ko đa năng như nukeviet mình

Em cũng có test nó nhưng xài thấy phải việt hóa lang,xong phải việt hóa template, mà việt hóa lang thì còn có lang tiếng anh của nó mình dịch sang tiếng việt mò tới template em potay toàn tiếng hoa cả thôi.
#120291 gửi bởi ndthanh29
Ngày 13 Tháng 07 2012 , 09:28
đúng đó, theo mình biết thì mã nguồn mở thì share toàn bộ code và được phát triển trên cộng đồng mạng, hy vọng Nukeviet cũng phát triển mạnh theo tiêu chí này để Việt Nam có mã nguồn mở tốt nhất