Nội quy chuyên mục: - Chuyên mục này chỉ hỗ trợ cho các theme mặc định của hệ thống.
- Các giao diện khác bạn vui lòng tìm đến bài viết chia sẻ theme đó để thảo luận.
#74514 gửi bởi chuatelove
Ngày 09 Tháng 12 2010 , 04:40
tình hình là mình thay cái banner (logo) của nukeviet bằng cái banner (logo) của mình , mình thấy kích thước cái banner của mình là 1000x248 mà sao bỏ vô nó có tí xíu à . mình muốn làm cho nó bự ra nhưng nghiêng cứu mãi ko dc bạn nào biết hướng dẫn dùm mình cái thx nhìu ;) ;)
trang của mình đây http://chuatelove1.tk
#74522 gửi bởi hoandateh
Ngày 09 Tháng 12 2010 , 05:09
chuatelove đã viết:tình hình là mình thay cái banner (logo) của nukeviet bằng cái banner (logo) của mình , mình thấy kích thước cái banner của mình là 1000x248 mà sao bỏ vô nó có tí xíu à . mình muốn làm cho nó bự ra nhưng nghiêng cứu mãi ko dc bạn nào biết hướng dẫn dùm mình cái thx nhìu ;) ;)
trang của mình đây http://chuatelove1.tk

Mở tập tin template.css trong thư mục themes\default\css sửa code
Mã: Chọn hết
#header {
background:#A2D8FA url(../images/header.jpg) no-repeat;
height: 91px;
position: relative;
}

#header #logo {
width: 203px;
float: left;
}

#header #logo img {
height: 91px;
vertical-align: middle;
}

Thành
Mã: Chọn hết
#header {
background:#A2D8FA url(../images/header.jpg) no-repeat;
height: 248px;
position: relative;
}

#header #logo {
width: 950px;
float: left;
}

#header #logo img {
height: 248px;
vertical-align: middle;
}

Vì trong css của themes defaut độ rộng của trang là 950px;
#74607 gửi bởi chuatelove
Ngày 10 Tháng 12 2010 , 00:06
cám ơn bạn rất là nhìu mình đã làm dc rồi . thx kìu nha . ko thấy phần thanks bài viết nhỉ . :x :x :x

à còn 1 vấn đề nữa bạn ơi mình thay đổi 2 thông số width thì banner thay đổi còn mình thay đổi heigth thì thấy banner vẫn y nguyên chẳng thay đổi gì hết
#74640 gửi bởi hoandateh
Ngày 10 Tháng 12 2010 , 06:44
chuatelove đã viết:à còn 1 vấn đề nữa bạn ơi mình thay đổi 2 thông số width thì banner thay đổi còn mình thay đổi heigth thì thấy banner vẫn y nguyên chẳng thay đổi gì hết

Bạn thay đổi cái logo thử xem.
Mình thấy logo.gif của bạn width=1200 và height=200. Bạn làm lại logo có độ rộng là 950px chiều cao bạn chọn rồi up lại thử xem.